Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัยร้านซ่อมสะพานเหล็ก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตือนภัยร้านซ่อมสะพานเหล็ก

เตือนภัยร้านซ่อมสะพานเหล็ก

ชื่อร้าน " M&L GAME " ช่างแม่ง "แลน" มาก

ผมซื้อเครื่อง xbox slim 250GB แปลง RGH วอยแปลง RGH จากร้าน M&L GAME
    เครื่องเล่นได้ไม่ถึงเดือน มีอาการ บูตช้า ไม่ใช่ช้าธรรมดา ช้ามากกก 10-15 นาที กว่าจะเปิดขึ้นมา
    ผมก็ส่งไปเครม ทิ้งไว้ เกือบอาทิตย์ ช่างมันก็ง๊องแง๊ง ๆ บอกว่า อาจจะบอร์ดเสีย ทำเหมือนจะไม่รับผิดชอบ

ทิ้งไว้เข้าสัปดาห์ที่ 2 แล้ว พอไปคุยกับช่าง มันบอกว่า แก้ไม่ได้ ทำได้แค่นี้ จะเล่นก็ต้องเปิดรอ 10-15 นาทีนี่แหละ
    ทำได้แค่นี้ จะเอาไรนักหนา ..... อ้าวว....(บิดาเอ็ง ) แล้วทิ้งไว้ตั้งนานมันไม่ซ่อม ทำเครื่องที่ได้ตังก่อน

ผมเลยบอกว่า งั้นย้ายร้านซ่อมแล้วกัน ประกันก็ช่าง (แม่) มัน พอจะขอเครื่องย้ายร้าน มันบอกว่า
    เครื่องนี้ ซีเรียลนี้ ไม่ได้มาจากร้านมัน มันไม่ได้เป็นคนแปลง .... อ๊าววว ... (ไม่ใช่ บิดาเอ็งรึ)
    แล้ววอยที่ติด มา ร้านข้างๆเค้ายืมมาติดรึไง ให้มันประกอบเครื่องคืน มันบอกว่า........
    วันนี้ วันหยุดมัน ไม่ทำงาน (วันจันทร์) พรุ่งนี้ค่อยประกอบให้
    (คราวที่แล้วกูโทรไปวันอาทิตย์ ***บอกหยุด คราวนี้***หยุดวันจันทร์ ) เหลือแดกเลยช่าง

ผมเสียตัง ไปหมื่นกว่า ๆ เล่นได้ไม่ถึงเดือน พ่อก็ไม่ได้รวย
    แล้ว เจอกับคน แลนๆ เอาเปรียบอีก นี่ยังไม่จบ ยังไม่รู้ว่าจะยังไงต่อ

----------------------------------------------
    คราวที่แล้ว ก็เครื่อง psp
    ลูกค้าทำตก cpu มันกระเทาะ ต้องกดตรง cpu ไว้แน่นๆ มันถึงจะติด ผมก็ส่งผ่านร้านนึงไป
    เอาไปซ่อม ร้าน ไอ้ M&L GAME นี่แหละ บอกอาการมันไปชัดเจนมาก

อีกวันมันโทรบอกว่า ซ่อมcpu 800 บาท ...(งง.. ?? cpu ซ่อมได้ด้วยรึ ?? ซ่อมยังไง)
    เอ้า ถ้ามันหาย ก็เอา ไม่เป็นไร กลับมา ใช้ได้ ไม่กี่วัน อาการเดิม ผมเลยแกะดูเอง ....
    ..... แม่ง..... มันเอาแผนพลาสติก แปะบน cpu ให้หนาขึ้น เวลาประกอบเครื่อง กรอบมันจะกดเอง

ผมเลยโทรไปถามมัน
    ผม >>>>> ซ่อมยังไง เปลี่ยน cpu หรือ??
    ช่าง >>>>> โอ้ย .. ไม่เปลี่ยนหรอกพี่ เปลี่ยนไง ไม่มีอะไหล่หรอก
    ผม >>>>> อ่าวว แล้ว เป่าหรอ ??
    ช่าง >>>>>ไม่เป่า ซ่อมครับ ซ่อม ไง ซ่อม (ไม่อยากตอบ ทำเสียงรำคาญ) มันบอกว่า ใครๆ เค้าก็ทำแบบนี้กัน

เลยด่ามันไป บอกว่าพลาสติกชิ้นเดียว แปะกาว คิด 800 ให้ร้านที่ส่งให้ ด่ามันด้วย มันคืนเงินให้แค่ครึ่งเดียว

---------------------------------------------
    คนอื่นคิดไงผมไม่รุ้ แต่ถ้าอยากเป็น ควาย ก็ไปลองดูก็ได้ ไม่ต้องเชื่อผม
    ผมมีหน้าร้าน ขายของมานาน ไม่ต้องการใส่ร้ายใคร มันทำไง น่าจะได้แบบนั้น
    ไม่อยากให้คนอื่นโดน ช่วยๆ กันประจานคน.. เ ีย ๆ อย่าให้มันไปหลอกคนอื่น

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ครับ ^^

Comment

แลน!

Comment

จะยกไปทำ RGH สะหน่อย เห็นแล้วเลี้ยวกลับด่วน

Comment

สะพานเหล็กเข้าได้ร้านเดียว คือ ร้านเกมชอป ผมเข้าแต่ร้านนี้ ร้านอื่น จบคับตรูไม่เข้า

Comment

จขกท เจ็บแปล๊บเลยเจอแบบนี้

Comment

สะพานเหล็กไม่เนียนจริงอย่าไปยุ่งเลย ยำใหญ่ใส่ตับเป็ด เกือบหมด ศพps2กองเป็นภูเขา มันก็ซ่อมจนใช้ได้แล้วเอามาขายต่อ

ที่อยู่ได้ทุกวันนี้เพราะเด็กหน้าใหม่ๆไปอยู่เรื่อยๆ ก็มีโดนหลอกเรื่อยๆ โดนแล้วก็ไม่กล้าบอกพ่อแม่ เพราะบางคนแม่ม จุ๊บเงินมา หรือกลัวโดนด่า

พวกร้านขายเครื่องเกมอ่ะตัวดีดููไม่เป็นอาจซ.ื้อของมือสองราคามือหนึ่งเอาง่ายๆ
              พวกขาย ตัวตุ๋น แผ่นเกม ปืนbb รถบังคับ ไม่ค่อยมีปัญหาหรอก เพราะซื้อแล้วส่วนใหญ่จบ

Comment

ผมแนะนำร้าน จัสติกเกมส์ สะพานเหล็กที่ 11 ร้านนี้ไว้ใจได้ครับ

ผมเพิ่งไปชื้อ psp มาเมื่อวาน รุ่น 3000 ในราคา 4,000 ลองติดต่อดูได้ เจ้าของคุยกันเองดีครับ

ชื่อ คุณพัตร 085-137-0491

Comment

ไปซื้อแผ่นอย่างเดียวก็พอ ไม่ต้องไปซื้อเครื่องหรอกพวกสะพานเหล็กน่ะ

Comment

ร้านที่อยู่ในห้าง บางร้านก็รับมาจากสะพานเหล็กแล้วขายต่อเหมือนกันนั่นแหละ

Comment

ช่างแม่ง แลน! จริง

Comment

ผมเคยเล่นแท้นะ xbox เอาไปทำ Lt ร้าน Nadz จนปีละ สบายใจสุดละ

Comment

สมัยเล่น ps2 สะพานเหล็กแม่ง ย้อมแมวแทบทุกร้าน บอกว่าเครื่องใหม่ ที่ไหนได้ เครื่องวนซ่อมล้วนๆ เอามาขายเป็นของใหม่

Comment

อย่าไปยุ่งกับเครื่องเกมที่สะพานเหล้กเลยครับ มันย้อมทั้งนั้น ผมไม่เคยคิดซื้อเครื่องเกมที่นั่นเลย ดูๆ เฉพาะแผ่นเกมหรือพวก Accesseries ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by oasis4523 View Post
                              ผมแนะนำร้าน จัสติกเกมส์ สะพานเหล็กที่ 11 ร้านนี้ไว้ใจได้ครับ

ผมเพิ่งไปชื้อ psp มาเมื่อวาน รุ่น 3000 ในราคา 4,000 ลองติดต่อดูได้ เจ้าของคุยกันเองดีครับ

ชื่อ คุณพัตร 085-137-0491
                              ราคาถูกมากเลยครับ มือ 1 ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                              X