Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องนำเครื่องแปลงไปเล่นแท้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องนำเครื่องแปลงไปเล่นแท้

พอดีว่าผมพึ่งเจอคนขาย ps3 เครื่องแปลงถูกๆ

ผมก็กะัว่าจะซื้ออยู่ แต่ปกติผมเป็นคนเล่นแท้อยู่แล้ว

อยกาทราบว่าถ้าผมเอาเครื่องแปลงมาเล่นแท้ แล้วจะมีปัญหาไหมครับ ?

แปลงแล้วเอาแผ่นแท้ใส่เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ออนไลน์ได้ไหมนี่อีกเรื่องครับ พอดีผมเล่นแต่ Wii แปลงแล้วก็ยังออนไลน์ได้ ถ้าเป็น Xbox360 ออนไม่ได้ชัวร์ ส่วน PS3 ไม่แน่ใจ

Comment

ไม่มีปัญหาอะไรตามหลังหรอกครับ ต่อเน็ตอัพเฟิร์มแวร์ล่าสุด ฟอร์แมท hdd อีกซักรอบก็เรียบร้อยแร้น

ว่าแต่เครื่องเล่นก๊อปได้มันจะถูกกว่ากว่าเครื่องที่ดาวน์ fw ไม่ได้ได้ยังไงหนอ.. พ่อค้าตามล่ากันจะตายเครื่อง slim ที่เล่นก๊อปได้เนี่ย ^ ^

Comment

เครื่องเล่นแท้มันหมดแล้วอะครับ เหลือแต่เครื่องแปลง

ไอเครื่องเล่นแท้ที่ยังไม่หมดเนี่ยก็ 9000+

แต่เครื่องแปลงมันแค่ 6000 กว่าๆเองอะครับ

แต่รู้สึกจะคนละรุ่นกัน -*-
        Last edited by darkmamon; 15 Oct 2012, 18:33:04. Reason: พิมพ์ผิเ

Comment

ถามเพิ่มนิดนึงครับ HDD ของ PS3 นี่ใช้ทำอะไรได้บ้าง ปกติเล่นกับแผ่นไม่ต้องลงเครื่องใช่ไหมครัีบ ??

พอดีเจอ ps3 2 ตัว ราคาเท่ากันต่างกันแค่ HDD(40 กับ 160gb) แล้วก็ต่างกันที่สีตัวนึงสีออกเทาๆตัวนึงสีดำ

Comment

Comment

ที่เคยเห็นมามีแต่เครื่องแปลงจะแพงกว่าเครื่องเล่นแท้แฮะ ส่วนใหญ่เลยนะ
              ถ้าจะเอาเครื่องแปลงลองเช็คดูด้วยนะครับว่าเครื่องใช้งานเล่นเกมได้โอเคหรือป่าว

ส่วนฮาร์ดดิสของเพลง3เอาไว้เก็บข้อมูลเกมบางส่วน เก็บหนัง เพลง เก็บเกมดาวโหลดจากpsn
              demoเกม เซฟเกม ประมาณนี้แหละครับ

Comment

Working...
              X