Announcement

Collapse
No announcement yet.

console เจนนี้ จะอยู่ได้อีกนานไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• console เจนนี้ จะอยู่ได้อีกนานไหมครับ

ตอนนี้เริ่มอยากได้ Console แต่กลัวว่าจะอยู่ได้อีกไม่นาน ไม่คุ้มเงิน

ไม่ทราบว่าพวก Gen ใหม่ๆเริ่มมีข่าวบ้างรึปล่าว

ผมว่าคง 1-2 ปีนี้หละมั้ง เพราะว่าปู่นินก็กะลังจะปล่อย WIIU ละ SONY กับ MICROSOFT ก็คงเตรียมคอนโซลตัวใหม่ด้วยเช่นกัน

ปล.เเต่ว่า โซนี่ยังมีเกมส์ EX น่าเล่นอีกเยอะที่กำลังจะออกทั้ง GOW ,Last of US,Beyond: Two Souls

Comment

เกมจะหมดเจนก็ต่อเมื่อเขาไม่ผลิตเกมออกมาครับ เหมือนกับ PS2 แต่ PSP ก็เกือบจะหมดละ
      แต่ก็ยังมีเกมออกมาป้อนอยู่ แถมต่อยอดถึง Vita อีก

ตอนนี้ยังมียาวไปถึงปีหน้าครับ ไม่หมดเจนง่ายๆแน่
      ซื้อมาก็คุ้มแน่ครับ เล่นเกมกันแทบไม่ทันกันเลยทีเดียว

อีกนานครับ กว่าเจนใหม่จะออกมา แต่ก็นะมันก็ต้องรอเกมเด็ดๆออกอีกนั้นแหละ
      ไม่ใช่ว่าเปิดตัวเครื่องใหม่ มันจะมีเกมเด็ดๆออกมาพร้อมเครื่องเลย แถมต้อง
      ใช้เวลาพัฒนาเกมอีก 8-10 เดือน

Comment

ซื้อเลยครับ ยังไงก็คุ้ม ต่อให้ปีหน้าเครื่อง gen ใหม่ออกก็ยังต้องรอเกมเหมือนกับที่ท่าน BEG!TSU บอกละครับ

Comment

เจนใหม่มาแน่ครับแต่ไม่น่าจะเร็วๆนี่ให้อย่างมากเลยอีก 3ปี ถ้าพูดถึงเรื่องว่ากว่า
          มันจะเสถียรกว่าผู้พัฒนาจะเข้าใจระบบตัวเครื่องอีก ยังต้องพัฒนาตัวเกมกันก่อนเพื่อให้
          ออกมาป้อนตลาดของเครื่องนั้นๆตอนออกมาใหม่ ตอนนี้อาจจะซุ่มพัฒนากันอยู่ก็ได้
          รวมถึงค่าแผ่น ค่าเครื่องอีกล้วนเป็นปัจจัยในการเลือกซื้อทั้งนั้น ผมว่าซื้อตอนนี้ก่อนเลยดีกว่า

Comment

ครับผม ส่วนตัวผมอยากได้ x360 แต่ติดที่ว่าเล่นออนไลน์ต้องเสียค่าชั่วโมงอีกต่างหาก ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่น T^T

Comment

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ ถึงเครื่องใหม่ออกมา ราคาสูงแน่นอนครับ ต้องรอซักสามปีราคาถึงลง แล้วกว่าเครื่องเจนใหม่จะออกก้อสองปี 3+2=5ปี มีเวลาเล่นเจนปัจจุบันอีกยาวเยยครับ เกมก้อเยอะเล่นไม่หมด จัดไปเยย

Comment

game เจ้นเก่าตอนนี้บอกตรงๆเบื่อและเหมือนมันยังไม่ใช่ ต้องการ kinect2 มากกว่า

Comment

Working...
                X