Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 super slim กับ PS3 slim ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS3 super slim กับ PS3 slim ต่างกันยังไงครับ

นอกจาก HDD เยอะขึ้น กับ ตัวเครื่องที่เล็กลง ภายในมีอะไรที่แตกต่างกันอีกหรือไม่ครับ

ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ระหว่าง Slim กับ Super Slim ถ้าไม่ต่างกันมากก็จัด Slim ก็พอ

ขอบคุณครับ

เหมือนกันล่ะครับไม่ได้ต่างอะไรกันเท่าไหร่หรอกครับ เพียงแต่ตัวใหม่ตรงช่องใส่แผ่นดูแปลกตาไปหน่อย
    ส่วนตัวว่าเครื่องรุ่นสลิมธรรมดาน่าจะทำออกแบบมาดีกว่านะครับ

Comment

ไม่ไหวหรอกครับ สเปคเหมือนเดิมทุกอย่าง แต่ที่ใส่แผ่น โบราณ มาก ยังกับ PS1-Ps2 ที่ต้องเอามือแงะแผ่นออกมา
      แต่ถ้าเป็นดูดแผ่นเหมื่อนตัว slim ก็คงจะดี เพราะเล็กลง ก็น่าจะวางสะดวกขั้น ร้อนน้อยลง

Comment

ใช้เปิดฝา เสียความ hiso ของบลูเรย์หมด

Comment

จากที่ดูจาก youtube เข้าบอกว่า เงียบกว่าเก่า แล้วเครื่องก็ไม่ร้อนกว่า slim ครับ คงจะไม่เหลืองแล้วละครับ หายห่วงได้ ส่วนเรื่องฝาปิดเปิด เห็นอย่างนั้น
          เอาค้อนทุบไม่พังนะเออ http://www.youtube.com/watch?v=ShaSi8HiCBg

Comment

ประเด็นไม่ได้กลัวฝามันจะเสียครับ ประเด็นคือ ฝาเปิดปิด ฝุ่นมันโอกาสเข้าไปได้ง่ายกว่าแบบ ดูดของ slim แล้วอย่างที่บอก อาจเพราะความ ไฮโซ บลูเรย์ต้องดูด ดูหรูหราดี แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ ชอบรุปลักษณ์หรืออย่างอื่นๆ ร้อนน้อยกว่าแน่นอน เบากว่าแน่นอน จุเยอะกว่าแน่นอน ถูกกว่าแน่นอน ก็เลือกเอาแล้วกันครับ ขอบใหม่ก็อาจจะได้รับการปรับปรุงจุดน้อยต่างๆออกไป เลือกซื้อตามความชอบเลยจ้า

Comment

สำหรับตอนนี้ ราคารุ่น250G ที่ร้านnadz ไม่คุ้มเลย ต่างกับ500gแค่400บาท (500GB 9500 VS 250GB 9100) - - ดูราคาที่มันประกาศมามันก็ต่างกันพอควรอยู่นะทำไหมหิ้วมาไทยมันแทบไม่ต่างกันเลย เดือนหน้ากะจะซื้อPS3มาบูชาสักหน่อยแต่ดูแล้วคงต้องคิดให้มากขึ้นซะแล้ว

Comment

ถ้ายังรัก Slim รุ่นเดิม ก็ยังมีจำหน่ายในรูปแบบ 160G อยู่นะครับ เห็นหน้าเวบมีของ แต่ถ้าเอา Super Slim ก็เอา 500G คุ้มกว่า 250G เยอะ ต่าง 400 เอง

Comment

ผมไปจัดมาแล้ว super slim รุ่น 500G โดยรวมแล้วไม่แย่นะคับ วัสดุอาจจะก๋องแก๋งไปหน่อยถ้าเทียบกับรุ่นอ้วน ผมว่าเกรดของวัสดุps3 ลดลงมาเรื่อยๆนะ ถ้าให้ผมเลือกsuper slim ดีกว่านะเบาดีเล็กดี เงียบจิงยอมรับ ถ้าไม่ติดตรงที่สไลด์ฝา ส่วนไอ้เรื่องฝุ่นไม่ต้องไปสนใจหรอกคับมันไม่ทำให้เครื่องหรือหัวอ่านพังหรอกไม่ได้เปิดฝาทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคีนนี่เนอะ ตอนเล่นps1 ไม่ยักจะพัง๗ พอวางไว้เฉยๆก้อดูสวยไฮโซดีคับ แต่สุดท้ายก้อต้องแล้วแต่คนชอบคับ

Comment

มันก็อปไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

เท่าที่สอบถามคนที่รับแปลงนะคับ ยังไม่ได้!

Comment

บอร์ดเก่าล่าสุดยังไม่ได้เลยครับ รุ่นนี้ไม่แน่ครับอาจมีช่องโหว่

Comment

Working...
                        X