Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเกมส์ที่ฆ่าเวลาได้นาน ๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเกมส์ที่ฆ่าเวลาได้นาน ๆ ครับ

อยากทราบว่า มีเกมส์ที่เป็น Exclusive ของ PS3 ที่เป็นแนวคล้าย ๆ Monster Hunter ไหมครับ จะ Store หรือแผ่นก็ได้ครับ คือเล่นได้นานเป็น 100 ชมก็ยังไม่เบื่อ เล่นแบบจบยากน่ะครับ อยากจะเล่นให้คุ้มแผ้นแท้ ><
    ไปดู Exclusive list จาก Wiki มาแล้วแต่ก็ไม่รู้ว่าเกมส์ไหนแนวไหนบ้างน่ะครับ
    เนื่องจากถอย PS3 มาแล้วกะจะเล่น Monster Hunter โดยไม่รู้ว่าไม่มีภาษาอังกฤษถึงกับช๊อค ><
    ตอนนี้เลยมีแต่ God Of War Collection 5 ภาค ซึ่งเกมส์พวกเป็นเนื้อเรื่องเล่นจบส่วนใหญ่ผมก็ไม่เล่นต่อแล้วครับ กับ Little Big Planet โหลดเล่นฟรี 30 วันจาก PSN Plus น่ะครับ

ชอบมอนฮัน ชอบใช้เวลาเยอะ แนะนำ Dark Soul สนุกโคตร ถ้าชอบแนวมอนฮันด้วยแล้ว
    เกมนี้คือมอนฮันเวอร์ชั่นปีศาจดีๆนี่เอง

Comment

อ๋อ Dark Souls ผมเล่นใน Xbox น่ะครับ แผ่นถูก หุหุ หรือว่า PS3 มีระบบอะไรที่สนุกกว่าหรือเปล่าครับ อย่างเช่น Online

ปล.มันยากบรมเลยนะครับ เกมส์นี้ - -"

Comment

Dark Soul ง่ายกว่ามอนฮันหลายเท่าครับ หาเกราะดีๆอาวุธแรงๆ ทุกอย่างจะง่ายไปเลยครับ
        แนะนำดาบ Great Sword Dark Knight ครับ ผมว่าแรงสุดละ ดาบปราบบอสเลยดาบเล่มนี้
        แรงขนาดที่ว่าฟันบอสใหญ่แบบเคาร์เตอร์ 3-4 ทีตาย

ใหม่ๆแนะนำถือโล่ห์ครับ หัด Parry เก่งๆ นี่สบายเลย โผล่เกมมาไปฆ่าหมอผีที่หลุมศพ
        ทำกองไฟใหญ่ ได้ยา 20 ขวด เกราะหนักใช่ว่าจะดี ใส่เกราะเบาเน้นหลบพริ้ว+แหวนนินจา
        หรืออยากให้เกมง่ายอีก หาธนูกับลูกธนูสัก 50 ดอกไปยิงหางมังกรเอาดาบ Drake Sword
        พลังโจมตี 200 เลยก็ได้ หมูมาก ฟันบอสไม่กี่ทีตายซะละ

อยากเวลเยอะไปปั่นโซลที่ด่านป่า Dark Root 1-2 นาที ได้โซลถึง 18-20k เลยทีเดียว
        แต่ต้องมีงบสัก 20k เอาไว้ซื้อผนึกเปิดประตูที่ MS

Comment

ลอง Dragon's Dogma สิครับน่าจะได้นานเลยนะ

Comment

Working...
          X