Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ xbox หลายข้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ xbox หลายข้อครับ

คือเมื่อวานพ่อผมซื้อxboxมาให้ผมจากร้าน hamoto(ร้านในตำนานด้านมืด) คือตอนแรกผมจะซื้อที่gconner แต่พ่อผมดันซื้อตัดหน้ามาซะก่อน ปล.ซื้อมาแล้วมาเก็บ้งินที่ผมอีก - - แถมแพงกว่า บ้าเจ้า ซื้อของไม่ปรึกษาผมเลย T^T
    เป็นเครื่อง slim 320gb แปลง rgh มา แต่เป็น rgh 2 <<<<ผมลองไปหาในอากู๋ เขาบอกว่าไม่ดี

ตอนนี้มีปัญหาตรง เปิดเครื่อง บางครั้งเปิดมาก็ติดเลยบางที่รอ3นาทีมันยังไม่มาเลย บางครั้งผมขึ้นไปอาบน้ำลงมายังไม่ติดเลย ผมเลยโทรไปที่่ร้าน เขาบอกผมว่าปกติ ถาไม่ติดภายใน3นาทีให้ปิดเครื่องเปิดใหม่เลย

อันนี้เพื่อนๆเป็นกันไหมครับ. ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับ xbox.เลยเพราะเล่น play มาตลอด

อย่างที่2 ตอนพ่อผมไปซื้อบอกพ่อผมว่าลงเกมในhdd ได้เลยลงผ่าน คอม ผมก็นั่งงมอยู่นานมันลงยังไงฟะ โหลดเกมมาแล้ว แต่ทางร้านไม่สอนอะไรพ่อผมมาเลย
    ผมมานั่งงมเอง จนป่านี้ผมยังลงไม่เป็นเลย ผมติดตั้ง xexmenu1.1 ลงจากแผ่น โดยการ กด play.ไปเลยแล้วก๊อปไฟล์จากแผ่นลง hdd. เพราะตอนผมใส่แผ่นลงไปแล้วกด y มันดันกลับมาหน้าเดิมไม่มีให้ลง แต่ตอนนี้สามารถเข้า xexmunu ผ่าน ?Xbox. ได้แล้ว

แต่ก็ยังลงเกมไม่เป็น

คือผมทำมาถึงขั้นตอนนี้ผมต้องทำยังไงต่ออะครับเพราะทางร้านไม่บอกอะไรผมมาเลยผมโทรไปเขาบอกมาว่า rgh2 ไม่สามารถลงinternal ได้ ผมเครียดมาก ผมเลยพูดไปว่าอ้าวแล้วผมจะซื้อ320gb มาทำไมละไหนคุณบอกพ่อผมว่าลงในhdd ได้เลยไง ทางร้ายก็เงียบแล้วก็บอกผมว่าเดี๊ยวจะหาทางลงให้แล้วก็วางสายผมไปเลย ผมก็มึนเลย งงมาก ซื้อเครื่องได้วันเดียวก็เป็นแบบนี้ซะและ

เพื่อนพอมีวิธีการลงเกมใน hdd ไหมครับเพราะเกมที่ทางร้านลงให้ผมแตะเกมไม่เหมาะกับผมเอามาก ๆ ตัวอย่างเช่น เกมยานยิง <<<<ไอเกมบ้านี้ที่ร้านมันใส่มาให้ผมเกือบ 10เกม ลักษณะเฟมือนกันหมดแค่เปลี่ยนตัวละคร. ถึงกับเซงจิต
    Last edited by ads at 2012-09-30 1808 GMT

รอ 10 นาทียังเคยเลยเครื่องผม ปกติครับ วิธีของผมคือ ปิด-เปิดใหม่ ถ้าวันไหนรีบๆนะ ถ้าไม่รีบ
    ก็เปิคค้างไว้แล้วเล่นคอมพ์/เล่นPSP รอ วันไหนรีบก็ปิด-เปิดใหม่ แล้วรอ 30 วิ ถ้าไม่ขึ้นก็วนจนมันติด
    แต่เครื่องผมเป็น RGH ธรรมดานะ

เรื่องลงเกมและคู่มือไปอ่านเอาที่เว็บ Xboxdd.com

Comment

แนะนำนะครับ

ซื้อแผ่นเกมส์ที่ชอบจากร้าน ถ้าโหลดไม่ไหว หรือหาลิ้งดาวโหลดไม่ได้ มาจากร้านไหนก็ได้

ใส่แผ่น

เลือกเมนู extract DVD

นั่งรอจน 100% กด B เอาแผ่นออก

เข้า content scan

กับเข้าเมนูเลือกเกมส์

เล่น

โอเคนะ

Comment

Working...
      X