Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 ผมสัญญาณภาพไม่เข้าครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS3 ผมสัญญาณภาพไม่เข้าครับทำไงดี

คือตามกระทู้นะครับ...
    ผมลองทุกสายแล้ว เอวี, คอมเพอร์เนน, HDMI สัญญาณไม่เข้าเลยทั้งๆที่เมื่อวานยังเล่นได้อยู่ครับ
    PS3 ผมเป็นรุ่น 80GB เจ้าอ้วน
    ึคิดว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ...เฮอ~

ใช้ทีวีอะไรเปิดครับ ความชัด1080Pรึป่าว

Comment

Originally posted by thepik013 View Post
      ใช้ทีวีอะไรเปิดครับ ความชัด1080Pรึป่าว
      ใช้ LG29'' ครับ ความชัด1080P ไหม ใช้ครับทีวีผมรองรับ แต่ปติผมเล่น av ธรรมดาครับ

Comment

ทีวีCRT 29 หรอ มีพอรตhdmiหรอครับ ผมเคยมีsamsung 32" เปงCRTเหมือนกัน แต่มันชัดแค่1080iเอง มันไม่น่ามีFull HDนะสมัยนั้น ไม่แน่ใจเหมือนกัน ถ้าps3ตั้งout putเป็น1080P ต้องเปิดทีวีทีเป็น1080Pจริงๆถึงจะติด ถ้าคุณชัวว่าทีวีคุณ1080P ก้อาจเป็นที่สายhdmi 1.4บางเส้นภาพก้ไม่ขึ้นเหมือนกัน ที่ผมเคยเจอนะ

Comment

ลองกดปุ่มเปิดปิดค้างไว้ให้มันดัน ปี๊บๆ 2ที ลองดูนะครับไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

Originally posted by thepik013 View Post
            ทีวีCRT 29 หรอ มีพอรตhdmiหรอครับ ผมเคยมีsamsung 32" เปงCRTเหมือนกัน แต่มันชัดแค่1080iเอง มันไม่น่ามีFull HDนะสมัยนั้น ไม่แน่ใจเหมือนกัน ถ้าps3ตั้งout putเป็น1080P ต้องเปิดทีวีทีเป็น1080Pจริงๆถึงจะติด ถ้าคุณชัวว่าทีวีคุณ1080P ก้อาจเป็นที่สายhdmi 1.4บางเส้นภาพก้ไม่ขึ้นเหมือนกัน ที่ผมเคยเจอนะ
            โทษครับผมผิดเอง LCD32'' ครับ โทษครับที่ให้ข้อมูลผิด
            Last edited by as17330d; 29 Sep 2012, 21:20:40.

Comment

ขอบคุณครับเข้ามาตอบกัน ผมตัดสินใจขายเป็นซากไปแล้วครับ...http://www.overclockzone.com/forums/...4#post45241204

Comment

Working...
              X