Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง PSP ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง PSP ครับ

ผมใช้ psp 2000 บอร์ดสวรรค์ ซึ่งอายุมันก็จะ6ปีแล้วครับ

เลยคิดว่าจะเปลี่ยนเป็น psp 3000

อยากทราบว่า psp 3000 ตอนนี้มีรุ่นย่อยแบบไหนบ้างครับ แนะนำรุ่นไหน

ต้อง hack บอร์ดก่อนมั้ยถึงจะเล่น iso ผ่านเมมได้เหมือน 2000 อะครับ

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

อยากทราบราคาเมม 16GB hi speed ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ครับ ต้องอัพFW ครับ

Comment

PSP 3000 สมบูรณ์ที่ี FW 5.03 มีแค่รุ่นอ้วนกับ Go Pro
      อาจหลายคนบ่นว่า Go Pro ไม่เหมาะกับการเล่นเกมเท่าไหร่
      แถมเอามาใส่ฟังค์ชั่นก็ไม่เวิร์คเท่ารุ่น 2000 ครับ ดีแค่จอสวย

แล้วจะเปลี่ยนเป็น 3000 ทำไมล่ะครับ ผมว่าไปซื้อ Vita
      ไม่ก็ 3DS ดีกว่านะ เกมก็ไม่ค่อยออกละ เดือนหนึ่งจะออก
      สักเกม เล่น 2000 ก็เหมือนๆกันครับ

Comment

ก็คิดๆว่าจะเป็น vita อยู่เหมือนกันนะครับ แต่เห็นราคามันแพง+ไม่ค่อยรู้ข้อมูล

ตอนนี้ vita เล่นเกมจากเมมได้หรือยังอะครับ

เลยคิดว่าอัพเป็น 3000 แทนดีกว่า ตัว2000ผมก็แบตเสื่อมแล้ว+ปุ่มเริ่มกดไม่ติด

จริงๆก็เล่นอยู่ไม่กี่เกมหละครับ หลักๆก็ pes

Comment

แบตเสื่อม+ปุ่มกดไม่ติด ซ่อมดีกว่าครับ ยังไม่แพงเท่าเอาเครื่องใหม่ครับ
          PSP ตอนนี้ผมเอามาดูหนังอย่างเดียวเลย เกมไม่ออกละ แต่วันที่ 28 นี่แฟน
          กันดั้มเตรียมเฮ

viTA ยังเล่นผ่านเมม ไม่ได้ครับ ต้องเสียเงินซื้ออยู่

Comment

Working...
          X