Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ Ps3 beep beep beep ดับ แดงกระพริบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ Ps3 beep beep beep ดับ แดงกระพริบ

พอดีซื้อ Ps3 จากคนในบรอดมาแล้วเล่นไป6วันอาการเป็นแบบนี้อะครับ http://www.overclockzone.com/forums/...3#post44895493

เล่นอยู่ดีๆ เครื่องก็ดับลงดื้อๆ แล้วก็มีเสียง BEEP 3ครั้ง ไฟเหลืองกระพริบ1ครั้ง แล้วก็ดับสนิทแล้วไฟสีแดงกระพริบเรื่อยๆ และไม่สามารถbootเครื่องผ่านcontrollerได้อีก ได้ลองเปิดเครื่องอีกครั้ง คราวนี้แค่หน้าจอ login ก็ดับทันที (beep beep beep ดับ แดงกระพริบ) ตอนแรกก็คิดว่ามันร้อน เลยลองไม่เล่นเลยทั้งวัน พอมาลองเล่นแค่เปิดเครื่องก็เป็นอีกแบบนี้มันเป็นอะไรหรอครับ บางครั้งก็เล่นได้นาน2-3ชม. ไม่เป็นอะไร บางครั้งแค่เปิดเครื่องก็เป็น อาการแบบนี้มันเป็นอะไรหรอครับพอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง Ps3 มากผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ

อาการไฟเหลืองครับ....เป็นกับรุ่น อ้วนดำนี่ล่ะ เตรียมตัวเสีย+ซื้อเครื่องใหม่เลยครับ แก้ไม่หายจริงๆ
    วิธีแก้เดียวคือ ซื้อเครื่องรุ่นใหม่ slim ไม่มีอาการร้อน+ไฟเหลืองแล้ว...

Comment

เอาจัยช่วยคับ หัวอ่านรุ่นนี้มันรุ้ ๆ กันอยู่คับ

Comment

กำลังเป็นเหมือนกันครับ เก็บเงินซื้อใหม่ได้เลย ตอนนี้ผมก็ทนเล่นไปก่อน

Comment

ซื้อใหม่ไม่เท่าไหร่ มาโดนหลอกขายนี้สิเจ็บใจ โทรไปก็ไม่รับ

Comment

ผมเคยเห้นคุณรับ PS3 ครับ ที่บอกจะซื้อไปให้หลานหรือไงเนี้ย ใช่ไหมครับ ไม่นึกเลยว่าจะได้ของไม่ดีมา จริงๆ ลงทุนเอามือหนึ่งเลยก็ดีนะครับ เพิ่มตังสักหน่อย เครื่องเดียวนี้ไม่แพงมาก ไม่ถึง 9000 สำหรับ 160G เห้อ...เสียดายด้วยจริงๆครับ

Comment

ขายซาก ได้เลยครับ

Comment

Working...
              X