Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Mainboard PS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Mainboard PS3

คือผมไปซื้อ Ps3 มือ 1 มาแบบเล่นผ่าน HDD ได้ที่กล่องเขียนไว้ CECH-25xx

แต่พอผมกลับมาเปิดเครื่อง และเช็คเครื่องพบว่า ที่เครื่องกลับเป็น CECH-20xx

ซึ่งจากการค้นหาเบื้องต้นพบว่าถึง CECH-20xx จะเป็น Board ตัวใหม่เหมือนกัน แต่ตัว Cell/RSX จะแย่กว่า CECH-25xx

อ้างอิงจาก : http://www.pspinw.com/index.php/PS3-...%E0%B8%99.html

ผมเลยอยากรู้ว่าบอด CECH-20xx มีโอกาศเหลืองมากใหม และห่วยกว่า CECH25xx มากไหม

ใจไม่อยากยอมรับและต้องการเปลี่ยนใหม่ เพราะผมจ่ายสด และซื้อมือ 1

ไม่สบายใจโทรไปบอกร้าน ขอที่มันตรงกับกล่องเท่านั้นครับ ผมเช็คแล้วไม่ตรงขอรุ่นที่มันตรงครับ

Comment

ร้านไหนอ่ะคับ

Comment

ตอนนี้ทราบรายละเอียดที่ต้องเปลี่ยนเกือบทั้งหมดแล้ว รอไปเปลี่ยนถ้ายังมีปัญหาอีกจะมาบอกครับ

ก็อาจจะผิดที่ผมเองไม่เช็คอีกทีก่อนออกมาจากร้าน แต่ก็นะ ย้ำไปแล้วว่าขอมือ 1 ใจมันก็เลย ok

ไม่น่าจะมีอะไรพลาด แต่ทำแบบนี้เค้าแรกโทรไปเค้าอ้างว่าอาจจะเกิดจากการใส่ผิดกล่อง ผมก็อืม

ครั้งแรก และครั้งเดียวพอนะ มากกว่านี้ไม่ไหวและ

Comment

Working...
        X