Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้สายนี้แล้วจอกระพริบบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้สายนี้แล้วจอกระพริบบ้างไหมครับ

ต่อกับ Wii ครับ ไม่ได้ไม่ดีเดี๋ยวจะขาย Wii แม่ม รอซื้อ Wii U ทีเดียว

สรุปได้สายมาแล้วสินะท่าน ผมก็ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ เกือบซื้อแล้วแต่ได้ทีวีมาก่อน ว่าแต่มันกระพริบแบบไหนอ่ะครับ ติดๆดับๆตลอดเวลาเลยหรือเปล่า

Comment

คือ มันจะกระพริบแบบสุ่มครับ อยู่ดี ๆ ก็ดับเหมือนจอไฟตกวูบนึงแล้วติดอีก ตอนนี้พ่อค้ากำลังส่งอีกสายมาให้ลอง ลองต่อ LED ตัวใหม่ที่ทำงานก็กระพริบ

เหมือนในคลิปเลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=l-qpGY-AbXo

Comment

ในคลิปแรกนี่ดูแล้วเป็นเพราะระหว่างโหลดหน้าเมนูมันกลับไปกลับมาจาก interlace - progressive แต่พอคลิปต่อไปที่เป็นตอนกำลังเล่นนี่ชัดครับ... สายน่าจะมีปัญหา ยังไงซะปรับเป็น 480p แล้วปรับ refresh rate จอเป็นอย่างอื่นดูอาจจะใช้ได้นะ

Comment

ทำหมดละครับ force pal 60Hz force progressive ในpillloader ใน wiiflow จอมอนิเตอร์ ถ้าปรับเป็น 480i ไม่ออกภาพครับต้อง 480P เท่านั้น ตอนนี้เล่น AV รอสายใหม่

Comment

ง่า ถ้านอกจากนี้ผมก็ไม่ทราบแล้วเหมือนกันครับ ยังไงก็เอาใจช่วยให้แก้ได้โดยเร็วน่อ

Comment

; A ; สายเส้นที่สองมาแล้ว กระพริบเหมือนเดิม ตอนแรกคิดว่าไฟอาจไม่นิ่ง แต่เอา UPS ต่อก้เหมือนเดิม สงสัยได้ขาย Wii จริงๆ แล้วละครับ

Comment

ไม่ลองปล่อยจอเดิมแล้วซื้อ Monitor TV มาแทนล่ะครับ จะได้ดูทีวีได้ด้วย

Comment

ช่วงนี้ไม่มีตังครับ ไม่สิไหน ๆ ก็จะซื้อทั้งที ผมอยากได้ดี ๆ ไปเลยดีกว่าครับส่วนจอคอมให้มันเป็นตำนานต่อไป รับใช้ผมมาหกปีละ

ปีหน้าผมจัด LED TV แน่ๆ ขอเวลาศึกษาก่อน

Comment

Working...
                  X