Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Wii2HDMI ต่อ monitor บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Wii2HDMI ต่อ monitor บ้างไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ มีใครใช้ Wii2HDMI ต่อ monitorผ่าน DVi บ้างไหมครับ ผมต่อ LCDTV มันก็ติดดี แต่ต่อ monitor มันไม่ออกภาพเลยครับ

ใช้ตัวนี้ครับ

หมั่นใส้เลยขายตามกระมู้นี้เลย
    http://www.overclockzone.com/forums/...0-amp-Wii2HDMI

ลองมาถามดู เผื่อมีใครแก้ได้

เวลาจะต่อกับ monitor ต้องเข้าไปปรับเป็น 480p ก่อนนะครับ ภาพถึงจะออก แล้วเกมที่เล่นก็ต้องรองรับด้วย(มีน้อยเกมที่ไม่รองรับ HDTV ล่ะนะ ต้องพวกเก่าๆจริงๆ)
    เคยซื้อมาแล้วมันเสีย ต่อออกแค่จอ TV แต่เป็น 480i ทั้งๆที่ปรับเป็น 480p แล้ว สรุปคืออแดปเตอร์มันไม่ยอมแปลงสัญญาณให้ ผมส่งของกลับแล้วก็งอน เลยไปซื้อ HDTV มาใช้ต่อกับสาย RGB ซะเลย หมดปัญหา

ตอนนี้แนะนำให้ลองกดเช็คจาก TV ดูครับว่าสัญญาณมันมาเป็นอะไร ถ้ามาเป็น i ลองไปปรับใน Settings ก่อน ถ้าปรับแล้วภาพไม่ออกแสดงว่ามันเสีย

Comment

คือ ปรับแล้วครับ มันไม่ออกเลย อย่างดีก็มีจอกระพริบให้เสียวเล่น

Comment

แสดงว่าหัวแปลงเสียน่ะสิครับ ของผมก็เป็น ขี้เกียจมานั่งลุ้นว่าเปลี่ยนตัวแล้วจะเป็นเหมือนเดิมไหมเลยส่งกลับไปขอคืนเงิน(ซื้อจาก ebay) แล้วก็ซื้อ HDTV มาใช้แทน

ถ้ายังมีประกันลองขอเปลี่ยนดูจนกว่าจะได้ตัวที่เซ็ตเป็น 480p แล้วภาพออกได้
        Last edited by Beaver_XT; 11 Sep 2012, 15:19:54.

Comment

ผมว่าของมีปัญหาละ เอาไปบ้านคนรู้จัก เทสของก่อนขาย ต่อได้ 15 นาที(คือผมพึ่งต่อนาน ๆ ก็งวดนี้ละครับ) ภาพมันเป็นลายเละแล้วก็ดับๆ ติด ๆ TV ไม่มีปัญหาแน่นอน สลับช่อง HDMI ก็เหมือนเดิมครับ

Comment

รู้สึกเหมือนหัวนี่มีปัญหาเยอะแฮะ... ถ้ามี LCD TV/HDTV อยู่แล้วซื้อสาย component ที่เป็น 5 หัวมาใช้ดีกว่าครับ ตอนผมลองหัวแปลงนี่แล้วรู้สึกว่าภาพมันดีเลย์ด้วย สู้สายไม่ได้

Comment

ปัญหาคือไม่มีนี้สิครับ VGA Box ที่รับคอมโพเนนท์ก็ไม่รู้ซื้อตรงไหน ; A ;

Comment

ขายจอเก่าทิ้ง ซื้อ Monitor TV ครับ...

Comment

สั่งสายWii To VGA แก้ขัดไปแล้วครับ ปีหน้าจะซื้อ LCDTV 32 นิ้ว ประชดชีวิตสักเครื่อง

Comment

Working...
                  X