Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ XBOX Jasper ไฟแดงแล้วครับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ XBOX Jasper ไฟแดงแล้วครับ T_T

ช่วยด้วยครับ XBOX Jasper ไฟแดง ครับ T_T

เมื่อคืนเล่นอยู่ดีๆ เครื่องก็ก็ค้างไปแล้วไฟแดงเลยครับ พอปิดเครื่องไว้แล้วเปิดใหม่มาก็เปิดติดครับแต่ว่า เล่นได้ซัก 15 นาทีก็แดงอีกครับ ช่วยทีครับทำไงเนี่ยเล่นน้อยมากเลย เอาไปซ่อมไหนดีครับ

ตามรูปเลย

อาการคือ เปิดติดเล่นไป 5 นาทีแดงอีกก็ดับไปครับ

Update !! ล่าสุด ผมเอาไปให้ร้านคุณ Add ที่ MBK ดูให้ แกทำอยู่ตั้งนานแกบอกซ่อมไม่ได้ครับเป้นที่ CPU มันร้อนจัด ขาข้างในอาจะหัก ผมเซ็งเลยกลายเป้ฯขยะเหรอเนี่ย นี่มัน Jasper นะไมมันยังแดงนี่ เขาบอกผมโชคร้ายมาก

ผมคิดว่าจะโชคร้ายขนาดนนี้เลยอะครับ T_T ใครพอมีทางแก้ไขมั่งครับ

มันมีรุ่นที่ไม่แดงด้วยหรอครับ เห็นเขาบอกว่ามันแดงได้ทุกรุ่น ทุกโอกาส ไม่ว่าเก่าหรือใหม่ ผมได้ยินมาแบบนี้นานแล้วนะครับ
    ปัจจุบันไม่รู้ว่ามีรุ่นที่รับประกันเลยว่าไม่แดงแน่ๆบ้างหรือป่าว

Comment

โคตรซวยอ่ะคับ
      ไฟแดงโค้ดอะไรหรอคับ

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
        มันมีรุ่นที่ไม่แดงด้วยหรอครับ เห็นเขาบอกว่ามันแดงได้ทุกรุ่น ทุกโอกาส ไม่ว่าเก่าหรือใหม่ ผมได้ยินมาแบบนี้นานแล้วนะครับ
        ปัจจุบันไม่รู้ว่ามีรุ่นที่รับประกันเลยว่าไม่แดงแน่ๆบ้างหรือป่าว

แจสเปอร์โอกาสที่จะแดงมันน้อยมากคับ ไม่เหมือนกับเครื่อง Falcon
        เหมือนกับ PS3 รุ่นอ้วนไฟเหลือง แต่สลืมก้อยังมีโอกาสเหลืองแต่ว่าน้อยมากคับ

Comment

เข้ามาร่วมไว้อาลัย 1 นาที

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
            เข้ามาร่วมไว้อาลัย 1 นาที
            ขอ 5 นาทีได้ไหมอ่า อดเล่นฟีฟ่ายาวเลยอะ

Comment

ไหนว่าอันตรายสุดคือ 3 ดวงไง นี่มันสองดวงเองไม่ใช่เหรอ !? อย่าเพิ่งท้อ ลองปรึกษาร้านอื่นดูครับ

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
                ไหนว่าอันตรายสุดคือ 3 ดวงไง นี่มันสองดวงเองไม่ใช่เหรอ !? อย่าเพิ่งท้อ ลองปรึกษาร้านอื่นดูครับ
                ร้านไหนดีครับ

Comment

ไม่มีรหัสบอกหรอคับ ว่าอะไร

Comment

ดูยังไงอะครับ

Comment

ดูจากในรูปท่านว่างตรงนี้แล้ว เปิดเล่นหรอครับ ผมว่าพื้นที่มันแคบเกินไป ไม่มีที่ระบายอากาศ สาเหตุนาจะมาจากตรงนี้ ยิ่งถ้าเปิดเล่นเป็นเวลานานด้วยยิ่งเสี่ยง

Comment

Originally posted by ponliver View Post
                        ดูจากในรูปท่านว่างตรงนี้แล้ว เปิดเล่นหรอครับ ผมว่าพื้นที่มันแคบเกินไป ไม่มีที่ระบายอากาศ สาเหตุนาจะมาจากตรงนี้ ยิ่งถ้าเปิดเล่นเป็นเวลานานด้วยยิ่งเสี่ยง
                        ผมว่าสาเหตุมันไม่ได้มาจากที่ตั้งหร่อกครับ เพราะผมเคยตั้งที่บ้านที่แคบกว่านี้เล่นไปสองสาม ชม ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แล้วลองจับเครื่องดูก็ไม่ได้ร้อนมากมายอะไรครับ แถมเปิดมาเล่นได้ไม่ถึงห้านาทีเป้ฯนี่เกีย่วไมหครับ

Comment

เล่นวางไว้แบบนั้นมันก็ร้อนตับแตกสิครับ เล่นนานๆจะไฟแดงก็ไม่แปลกละครับ
                          แนะนำลองเอาไปเบิร์นชิปดูครับ อาจหายแดงได้เหมือนกันแต่อยู่ได้ไม่นานนะ

Comment

Originally posted by occlubssk View Post
                            ผมว่าสาเหตุมันไม่ได้มาจากที่ตั้งหร่อกครับ เพราะผมเคยตั้งที่บ้านที่แคบกว่านี้เล่นไปสองสาม ชม ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แล้วลองจับเครื่องดูก็ไม่ได้ร้อนมากมายอะไรครับ แถมเปิดมาเล่นได้ไม่ถึงห้านาทีเป้ฯนี่เกีย่วไมหครับ
                            สาเหตุที่ XBOX ไฟแดง ก็ด้วยเหตุมาจากความร้อนครับ มันอาจจะสะสมมาเรื่อยๆ แล้วแต่ว่ามันจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ เพราะเหตุผลนี้ เครื่องสลิมถึงได้ใช้เทคโนโลยีการผลิด ซีพียู ให้เล็กลง ความร้อนก็ลดลง ลดการเกิดไฟแดงได้ แต่ก็ใช้ว่าจะไม่เกิด ถ้าเราไม่ใส่ใจ อัดไว้ในที่แคบๆ ระบายอากาศไม่ดี ก็เกิดได้ทุกเครื่องครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ)

Comment

Originally posted by ponliver View Post
                              สาเหตุที่ XBOX ไฟแดง ก็ด้วยเหตุมาจากความร้อนครับ มันอาจจะสะสมมาเรื่อยๆ แล้วแต่ว่ามันจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ เพราะเหตุผลนี้ เครื่องสลิมถึงได้ใช้เทคโนโลยีการผลิด ซีพียู ให้เล็กลง ความร้อนก็ลดลง ลดการเกิดไฟแดงได้ แต่ก็ใช้ว่าจะไม่เกิด ถ้าเราไม่ใส่ใจ อัดไว้ในที่แคบๆ ระบายอากาศไม่ดี ก็เกิดได้ทุกเครื่องครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ)
                              แต่เปิดมายังไม่ทันใส่แผ่นเล่นเกมส์เลย แล้วแดงนี่ใช่เหรอครับ

Comment

Working...
                              X