Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายชื่อเกม Exclusive สำหรับเครื่อง Xbox360 และ PS3 ><

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายชื่อเกม Exclusive สำหรับเครื่อง Xbox360 และ PS3 ><

เห็นช่วงนี้และหลาย ๆ ช่วงมักจะมีผู้ถามขึ้นมาว่า " เฮ้ย อยากได้เกมเล่นสักเครื่องว่ะ เอาเครื่องไหนดี "
    ผมคิดว่า ทุก ๆ ท่านคงเคยประสบปัญหานี้มาก่อน ไม่มาก ก้อน้อย (ผมคนนึงแหละ เคยเป็นมาและ)
    ผมเลยรวมมาให้เห็น ๆ กันเลย ว่า เครื่องไหน มีเกมไหนบ้างที่เป็นเกม Exclusive เพื่อเป็นส่วนช่วยในการติดสินใจของ ทุก ๆ ท่าน
    และจะได้ไม่ต้องไปยืนถามคนขายให้เขาบ่นเราเล่น (ผมก้อโดนมาอีกแล้วแหละ)

พล่ามมาก้อเยอะและ มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
    มาเริ่มกันที่ PS3 ก่อนละกัน

PS3
    1. LittleBigPlanet
    2. Heavy Rain
    3. Gran Turismo 5
    4. White Knight Chronicle 1-2 ซื้อภาคสอง แถมภาค 1 ด้วยน่ะ
    5. KillZone 1-3
    6. Resistance
    8. inFamous 1-2
    9. ModNation Racer
    10. Uncharted 1-3
    11. God of Wars 3 เกมเทพ ฮ่า ๆๆๆๆๆ
    12. Demon's Souls
    13. 3D Dot Game Heroes
    16. Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
    20. Yakuza 3-4

Xbox 360
    1. Left 4 Dead 1-2
    2. Alan Wake
    3. Gear of war 1-3
    4. Dead rising 1
    5. Forza
    6. Fable 2 .
    7. Lost odyssey
    8. Last Remnant
    9.Halo
    ผมจะเลือกเฉพาะเกมที่คุ้น ๆ มาเท่านั้นน่ะคับ
    และทั้งสองเครื่องนี้ยังมีอีกมากมายน่ะคับ ดูได้จาก

http://en.wikipedia.org/wiki/List_of..._generation%29

เกมที่ผมชอบคือ

Xbox Alan Wake , Dead rissing 1
    PS3 Unchart
    Last edited by luckyindym; 8 Sep 2012, 13:41:44.

ต่อ ๆ ๆ

เมื่อเลือกเกมที่อยากเล่นได้แล้วก้อจะมีคำถามต่อมาอีกว่า

" เฮ้ย แล้วจะเล่นด้านมืด หรือด้านสว่างดีว่ะ "
    เรามาลองดูกันว่า ด้านมืดกับด้านสว่างต่างกันอย่างไร

ด้านมืด
    โอ้ โลกนี้ช่างมืดมน ต้องทนเล่นอยู่คนเดว
    ใช่แล้ว ด้านมืดท่านต้องเล่นอยู่คนเดวคับ ไม่สามารถมาพบ มาเจอเพื่อน ๆ บนท้องฟ้าได้เลย

ข้อดี
    555+ โหลดบิตเอาก้อได้ว่ะ ไม่เห็นจำเป็นจะต้องไปเสียเงิน ค่าเน็ตก้อเสียแล้ว เอาให้คุ้ม ๆ
    เงิน คือ ข้อดีของการเล่นด้านมืดคับ แผ่นแท้แผ่นนึง มือหนึ่ง 1000.- Up ทั้งน้าน เก็บแทบตายรายได้ก้อไม่มี ฮือ .....
    มือสองก้อ 500.- ไปจนถึง 1200.- สำหรับเกมใหม่ ๆ

ข้อเสีย ก้ออย่างที่กล่าวไว้ด้านบนแหละคับ โลกแม่ม มืดมนเจง ๆ ต้องทนเล่นเหงา ๆ อยุ่คนเดว เกมใหม่ ๆ ออกมาก้อต้องรอท่านแฮค ทั้งหลายโปรดประทาน Eboot RGH ให้ข้าด้วย

อ้าวแล้วเล่นสว่าง มีอะไรดีละ

เล่นสว่างก้อดีตรงที่ ได้เล่นกับเพื่อน ๆ เนี่ยแหละคับ อับเดดอะไรก้อไม่ต้องไปกลัว ผมทำถูกต้องอะ คุณตำรวจจะมาจับผมเรื่องอะไรอ่ะคับ
    555+ เห็นภาพเลยม่ะ
    เกมใหม่ ๆ ออกมาให้อับแพทหรอ โอ้พี่ชิว ๆ มาก ก้อพี่มีแสงสว่างเป็นเพื่อนจะต้องไปเกรงกลัวอะไร ให้เครียดเล่า

พอเห็นภาพกันแล้วใช่ไหมคับ อิ ๆ ๆ
    Last edited by luckyindym; 28 Aug 2012, 18:33:29.

Comment

มาถึงตอนนี้ทุกท่านคงจะได้ทางเลือกแล้วน่ะคับ ว่าจะเล่น PS3 หรือว่า XBox 360 ด้านสว่างหรือว่าด้านมืดดี
      มาถึงคำถามต่อไปกันเล้ย

" แล้วถ้าผมอยากออนไลน์เล่นกับเพื่อนละ ต้องทำอย่างไร "

ระบบออนไลน์

XBox 360 = Xbox Live ระบบค่อนข้างดี แต่ว่าเสียเงิน สมัครสมาชิกแบบ Xbox live Gold
      ผมไม่เคยเล่นออนไลน์ของ Xbox น่ะคับ เลยไม่รู้ว่าเปนอย่างไร อ่าน ๆ มาเขาว่าดี ผมขอสรุปว่า
      ดีคับ แต่ว่าต้องเสียเงินเพื่อการออนไลน์คับ

PS3 = PSN ระบบก้อปกติอ่ะคับ เน็ตผม 8m / 512 Mb ก้อเล่นกันกับเพื่อน ๆ คนไทยได้
      วันไหนฝนตกก้อทำใจกับระบบ อินเตอร์เน็ตประเทศไทยหน่อยละกัน
      แต่ว่าไม่เสียเงินคับ

แผ่นแท้
      XBox ใช้แผ่น DVD ในการบันทึกข้อมูล แผ่นแท้ก้อพอหาได้คับ ในห้อง toy แต่ว่าค่อนข้างน้อยกว่าของ PS3 จากที่ผมสังเกตเอาเองอะนะคับ
      PS3 ใช้แผ่น BD ในการบันทึกข้อมูล แผ่นแท้มือหนึ่งเกมใหม่ประมาน 1500.- คับ เกมเก่ามือสอง ประมาน 500.- ถึง 1000.-
      Last edited by luckyindym; 28 Aug 2012, 18:35:47.

Comment

ก้อ ขอให้เพือ่น ๆ เล่นเกมให้สนุกละกันน่ะคับ
        ขอบคุณที่อ่านจนจบคับ

Comment

ดีครับ มาช่วยดัน เข้ามาอ่านกันเยอะๆเน้อ จะได้ไม่ต้องถามบ่อย

Comment

แถมรายชื่อ เกมส์เทพใน PSN 2012

Journey < <กำลังจะออกแผ่นอย่าพึ่งซื้อ
            Flower << นี่ด้วย
            Sound Shapes
            Dyad
            Last edited by jackalove; 29 Aug 2012, 00:41:00.

Comment

จอง ๆๆ

Comment

ผมว่าเกมส์ ของ PS3 คัดเอาเกมส์ AAA หน่อยน่าจะดีนะ
                เกมส์ระดับห่วยๆ ex ไปก็เปล่าประโยชน์

Comment

Originally posted by kapook View Post
                  ผมว่าเกมส์ ของ PS3 คัดเอาเกมส์ AAA หน่อยน่าจะดีนะ
                  เกมส์ระดับห่วยๆ ex ไปก็เปล่าประโยชน์
                  มีเกมไรมั่งคับ เดวผมคัด ๆ ให้ ผมเล่นจริง ๆ แค่ สอง สามเกมเท่านั้นแหละ ฮ่า ๆๆๆๆๆ

Comment

คนเคยเล่น....

Comment

ผมด้านมืดแต่on xboxliveไม่เคยโดนแบน ดวงดีจริงๆ5ปีละ

Comment

แงสส X360 อย่าลืม HALO ดิท่าน เป็นหนึ่งในเหตุผลที่ผมถอย XBOX มาเลย

Comment

Xbox จะออนเกมส์ที่ชอบจริงๆกับคนอื่นที่ไม่ใช่ COD FIFA หนะยากครับ ^^ เอาง่ายๆป่าช้าจีนดีดีนี้เเหละ แต่ผมไปดูของบอร์ด PS3 นี้คึกคักมากมายเลยทีเดียว ผมมีแต่ xbox นะ วันนึงจะหาคนเล่น BF3 ด้วยยังยากเลย เพื่อนออนกันวันนึงตั้ง20-28 คน แต่มองดูนี้มีแต่FIFA COD ทั้งนั้นจนผมว่าผมกะจะลองมาหัดเล่นเพื่อให้มันไม่เงียบเป็นป่าช้าจีนละ

Comment

เงียบเหงา ๆ

Comment

ไอเกมพวก ซีรี่ กันดั้มต่างๆนี่ ภาคไหนมีเยอะกว่ากันอะครับ หรือ มีเหมือนกัน กะลังตัดสินใจพอดีเลย พอดี ชอบภาพแบบ สดๆของ xbox นะ แต่ดูๆแล้ว อยากซื้อ PS3 แหะ

Comment

Working...
                              X