Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งทำ RGH มาวันนี้ ยังมีข้อสงสัย ขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งทำ RGH มาวันนี้ ยังมีข้อสงสัย ขอคำแนะนำด้วยครับ

1. HDD ที่ใช้ลงเกมเห็นว่าต้องเป็น FAT32 เท่านั้น ผมมีตัว 2.5 อยู่ แต่กลัวเสียของ เดี๋ยวก็อปไฟล์หนัง HDD ไปเปิดกับทีวีไม่ได้ เลยอยากทราบว่าใช้ Flash Drive 16 GB ลงแค่เกมสองเกมแทนได้ไหมครับ ประสิทธิภาพจะต่างกันแค่ไหน อ่านช้ากว่ามั๊ยอะไรแบบนี้

2. เนื่องจากการทำเป็น FAT32 นั้นจะก็อบปี้ไฟล์ได้ไม่เกิน 4GB แล้วผมต้องทำยังไงจะลงเกมที่ใหญ่กว่า 4GB ได้ละครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรแปลง + รบกวนแนะนำวิธีใช้ด้วยครับ

3. ลงพวก DLC นี่แค่เอาไฟลฺไปไว้ในโฟลเดอร์เกมตามปกติหรือเปล่าครับ เช่นผมโหลดวินนิ่งมา แล้วจะลงแพชเสริมพวกชุดแข่งขัน อะไรแบบนี้ หรือพวก DLC แบบทางการของเกมเลย

4. Kinect เซ็ทใหม่ยังไงเหรอครับ ผมซื้อมือสองมาเลยเซ็ทไม่เป็น ^ ^"

รบกวนเท่านี้ก่อน ถ้ามีอะไรต้องเพิ่มเติมก็รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากๆ ^ ^
    Last edited by ANuBiSGaTE; 27 Aug 2012, 05:10:29.

Flash Drive ไม่ไหวครับช้าเป็นเต่าครับแถมพังเร็วอีกต่างหาก Flash Drive 10mb\sec เองครับ
    ที่เหลือรอท่านอื่นมาต่อละกัน

Comment

หา Flash Drive ดีๆ ก็ได้เกือบเต็มที่ของ USB 2.0 ละครับ

Comment

เซ็ท kinect ววางไว้ล่างหรือบนทีวีก็ได้ครับ แต่ในคู่มือบอกวางยิ่งสูงยิ่งดี

เข้าไป ssettings > kinect tuner ครับ แล้วปรับองศากล้องให้เห็นเรามากที่สุด

ปล. ยิ่งไกลๆยิ่งดีครับ แต่อย่าไกลมาก

Comment

แถมอีก ลงเกมให้แปลง iso เป็น god นะครับ ใช้โปรแกรม iso2god ลองหาในเน็ตไม่ยากครับ แล้วเปิดใน fsd2 ตั้ง path ให้เรียบร้อย ลองหาวิธีดูครับ

ส่วนหนังนี่ก็ไม่ทราบเหมือนกันจะลงได้ยังไงถ้าเกิน 4gb แหะๆ

Comment

ทำเป็นแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมาก ^ ^

Comment

Working...
            X