Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ PS3 เรื่องเกี่ยวกับการใส่สูตร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ PS3 เรื่องเกี่ยวกับการใส่สูตร

ผมพึ่งซื้อ PS3 มาเล่นครับยังงงอยู่เลยอยากมาหาคำแนะนำจากพวกท่านทั้งหลาย ผมอยากทราบว่าตัว PLAY 3 นั้นมี Action Replay หรือไหมผมหาข้อมูลในพี่กู๋ มาเค้าบอกเกี่ยวกับ Cheat Enabler แก้ eboot.binผมไม่เข้า ใจแก้ตัวนี้ยังไง และหาโหลดได้จากไหน ตอนนี้ผมมีโปรแกรม Cheat Enabler V1.4.1 แล้ว และผมกำลังเล่นเกม Final fantasy XIII-2 ผมจะหาตัว eboot.bin เกมนี้ได้จากไหน และผมจะเอาตัวแก้ไปใส่ใน play station 3 ได้อย่างไร ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ

อันนี้ผมก็อบเขามานะครับ ของคุณ SR20DET ps3thai ครับ

1. ต้องเอาโฟลเดอร์ ps3keys ไปวางไว้ที่ C:\Users\xxxxxxx (ตามชื่อคอมที่ตั้งไว้ สำหรับ Windows 7)
    2. ช่อง Select Input EBOOT.BIN ก็ให้เอา EBOOT ที่จะแก้มาใส่ไว้ครับ
    3. Select Output Directory เลือกที่ไหนก็ได้ครับ
    4. เลือก Auto Mode เลือกเกมที่ต้องการ แล้วก็เลือกสูตร
    5. กด Auto Patch
    6. ช่องด้านล่างมันจะขึ้นว่า Working... ให้รอจนมันขึ้นว่า Done
    7. จะได้ไฟล์ที่ชื่อ MOD_EBOOT.BIN มา ก็ให้ไปวางแทนที่ของเดิม โดยลบของเดิมแล้วก็แก้ชื่อโดยเอา MOD_ ออก

เสร็จเรียบร้อยครับ ^^

อ้อ ลืมบอกไปนิดนึงครับ
    บางทีเราแก้ไปแล้ว แต่พอเข้าเกมมันก็ยังเหมือนเดิม อย่าเพิ่งตกใจนะครับ
    ต้องทำให้ค่าที่เราโกงไว้มันเปลี่ยนแปลงไปครับ ถึงจะเห็นว่ามันใช้ได้

ตัวอย่างเช่น ผมโกงเงินในเกม RE5 เดิมผมมีเงินติดกระเป๋าอยู่ 2,000
    ผมแก้ EBOOT เสร็จ ก็เข้าเกม ก็ยังคงมีเงินแค่ 2,000
    แต่พอลองขายของออกไปสักอย่าง กลับได้เงินมา 9,999,999 เลยครับ
    เพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งตกใจว่าแก้แล้วไม่ได้ ลองทำให้ค่ามันเปลี่ยนแปลงก่อน แล้วจะเห็นผลครับ

ตัว eboot ก็เอาจากในตัวโฟล์เดอร์เกมส์ เช่น TB Gundam Dynasty Warriors 3/PS3_GAME/USRDIR จะเจอตัว eboot อยู่ครับ

Comment

Working...
    X