Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 VS XBOX 360 สายสว่างง !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เครื่องไหนก้อหนุก แต่ขอเตือนว่าจะติด Multiplayer จนไม่ยอมเล่น Camp. น่ะ ฮ่า ๆๆๆๆๆๆ

Comment

ท่านลีฟเทพมาก ข้อมูลแน่นสุดๆ

ผมรักลูกไม่เท่ากันน่ะครับ เล่นแต่ ps3 555

Comment

ถ้ามีคอมแล้วผมว่าหันไป ps3 ก็ดีนะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับเกมที่อยากจะเล่นด้วย
        สำหรับผมต้อง ps3 เพราะตระกูล FF , Tale of , Atelier และ JRPG ทั้งหลายนี่แหละ

Comment

เพิ่งจัด Journey สมแล้ว ที่เป็น Download GOTY

Comment

สรุปจะเอาอะไรดี อ่านมาแต่ละคอมเม้น งง สุดๆ สิ้นปีนี้แล้วจะเอาไรดี XBOX & PS3 ดีเนี่ยครับ ขอออนไลท์ดีๆแล้วแผ่นก๊อปด้วย หึหึ

Comment

ps3 ดีกว่าครับ ภาพอาจสู้ไม่ได้ แต่เกม EX กินเรียบครับ (กินเงินในกระเป๋าเรานะ ฮ่า ๆ )

แล้วก็มีเรื่องโซนของแผ่นครับ ps3 มันเล่นข้ามโซนกันได้ครับ แต่ Xbox นี่ โซนไหนโซนนั้นครับ แต่ไม่ต้องตกใจไปครับ

ในประเทศไทยแผ่น xbox แท้ ๆ ส่วนใหญ่ก็โซนเดียวกันหมดครับ

อ่าครับลืมบอกไปครับ เกม console ส่วนใหญ่เกือบจะทุก ๆ เกม ทั้ง ps3 และ xbox เนี่ย

จะล็อคเฟรมไว้ที่ 30fps นะครับ เล่นตอนแรก ๆ อาจจะเห็นว่ามันไม่ค่อยลื่น ๆ แต่ไม่ถึงกับกระตุกครับ

เล่นไปเรื่อย ๆ ซักพักเดี๋ยวมันจะชินตาไปเองครับ ผมเองตอนแรกเล่นแต่ pc เปิด vsync มันจะล็อคเฟรมไว้ที่ 60 ตลอด

พอมาเล่น uncharted ใน ps3 เฟรมมัน 30 เอง เล่นไปแรก ๆ ไม่ชินตาเลย แต่เล่นไปซักพัก จะรู้สึกว่า มันลื่นเองครับ

ส่วนตัวแนะนำ ps3 ครับ หาเพื่อนเล่นง่ายกว่า xbox ครับ ps3 มันออนไลน์ฟรี เจอกันแทบทุกวัน xbox เสียเงินออนไลน์ ใครจะเล่นออนไลน์ ไม่เติมเงิน ก็อดเจอกันเลย

แล้วที่หลายคนบอกว่า xbox ระบบออนไลน์ดีกว่า ps3 อันนี้ผมก็ตอบให้ไม่ได้ว่าดีกว่ายังไง เพราะผม ไม่มี xbox แต่ระบบ psn เล่นมา ถ้าเล่นกับคนไทยด้วยกันเนี่ย

มันก็เล่นได้ปกตินะไม่แลคด้วย

แต่ยังไง เจ้าของกระทู้ก็ ชั่งใจดี ๆ นะครับ ของไม่ใช่ถูก ๆ หาข้อมูลให้ได้เยอะที่สุดเลยนะครับ ทั้งตัวเกมเอง ระบบออนไลน์เอง ระบบเครื่อง

คือหาข้อมูลให้ได้เกือบจะทุกอย่างอ่ะครับ เวลาไปซื้อ จะได้ไม่ต้องมานั่งเซงว่า ทำไมเราไม่ไปซื้ออีกเครื่องนึงว้าาา

ส่วนร้านที่จะซื้อ ไม่แนะนำ สะพานเหล็กครับ ร้านดี ๆ ที่สะพานเหล็กก็มี แต่..... หายากครับ มีร้านเฮียตี๋ อะครับจะดีหน่อย

ที่จะแนะนำก็มี Nadz กับ Gcorner สองร้านนี้ครับ ลองเปิดเว็บเข้าไปดูเลยครับ

หรือถ้าเจ้าของกระทู้อยากไปร้านที่ได้ทุกอารมณ์ แนะนำ hamotoconsole ครับ ได้ทุกอารมณ์แน่ ๆ ( แซวเล่น ครับอย่าไปซื้อร้านนี้นะ)

Comment

Working...
              X