Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง psp กับ nintendo 3ds ตัวไหนน่าซื้อกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง psp กับ nintendo 3ds ตัวไหนน่าซื้อกว่ากัน

อยากสอบถามหน่อยอะครับว่า ระหว่าง psp กับ nintendo 3ds ซื้อตัวไหนดีอะครับ จุดประสงค์อยากอยากซื้อมาเล่นเกมแนวคลายเครียดๆ อะไรแบบนี้อะครับ เป็นเกมที่ผู้หญิงเล่นได้ด้วยจะดีมากเลยอะครับ เพราะวาจะซื้อมาแบ่งกันเล่นกับแฟนด้วย ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับ ไม่เคยซื้อมาก่อนเลย และช่วยแนะนำร้านซื้อให้หน่อยนะครับ ขอไว้ใจได้อะครับ ขอบคุนมากครับ

สำหรับผม ผมชอบPSP ครับ (ค.ห.ส.ต.)
    ส่วนร้านผมเคยซื้อหลัง ม.ราม ครับ^^
    Last edited by Desolate5; 3 Jul 2012, 19:01:00.

Comment

PSP ตอนนี้เหมือนของค้างปี จะตายแหล่มิตายแหล่
      3Ds ตอนนี้ยังเป็นข้าวใหม่ปลามันครับ มีเกมป้อนให้เรื่อยๆ

จะเลือกอย่างไหนแล้วแต่คุณ

ปล.ลอง demo RE6 แล้วผิดหวังแฮะ

Comment

จากที่ผมเคยเล่นทั้ง 2 ตัวนะครับ ผมว่า psp หลากหลายกว่าครับ ดูหนังฟังเพลงได้อะครับ ส่วนเกมมีให้เลือกเยอะกว่าด้วย แต่ถ้าเป็น 3ds พึ่งออก เกมยังน้อยอยู่ ส่วนเกม ds ก็โอเคนะครับเล่นเพลินดี เป็นเกมแนวน่ารักๆอะครับ
        โดยส่วนตัวผมเชีย psp อะครับ ยังไงลองดูนะครับ ลองไปเล่นดูชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น เอาที่ใจตัวเองชอบอะครับ ส่วนราคาก็น่าจะอยู่ที่ 6280 อะครับ http://www.tarad.com/product/3845220...er_pri_product อันนี้มี memory stick ให้นะครับ

Comment

เล่นก๊อปปี้ PSP (มีแต่เกมเก่าๆ แต่ก็เพียบ)
          เล่นแท้ 3DS (เล่นเกมเก่าได้ ผ่านตลับแฟรช ) เฉพาะมาริโอ้เวิร์ล กับ kart7(online) ก็มันส์แล้วครับ

แนะนำร้าน pijangame ครับ

Comment

psp ครับ ครบเครื่องเลย เครื่องเดียวเอาอยู่ ราคาก็น่าจะประมาน 5500 นะครับผมว่า เหมือนเห็นแว๊ปๆอยู่ ตอนเอาเครื่องไปติดฟิลม์

Comment

+ psp อีก 1 เสียงครับ ดูหนัง ฟังเพลง ดูรูป เยอะแยะมากมาย เกมให้โหลดเยอะมาก คือผมว่าเล่นได้ไปอีกนานอะครับถึงแม้ว่าจะไม่มีเกมใหม่ๆออกมา ส่วนเรื่องราคานั่น เข้า priceza ไปเช็คราคาคล่าวๆก็ได้ครับและลองไปเดินดูตามร้านขายเกม ถ้าเจอแพงกว่าก็ลองต่อดูครับ ถูกใจก็ซื้อไม่ถูกใจก็สั่งซื้อจากในเน็ตก็ได้ครับ น่าจะถูกกว่านะผมว่า

Comment

ตัดสินใจแล้วครับว่าจะซื้อ psp วันก่อนไปเดินดูในห้างตั้ง 6000 แหนะครับ แล้วก็ไม่แถม memory card ด้วยอ่าคับ มีความรู้สึกว่าแพงมากเลย เพราะก่อนไปดูราคาใน priceza ไปอะครับ แต่ที่นี้ผมเห็นมีคนขายอยู่ 5200 บาทอะครับ ที่เว็ป lazada ครับ เนี่ยครับลิ้ง http://www.************/Sony-PSP-300...ack-51377.html เพื่อนๆว่ายังไงบ้างอะครับ น่าซื้อไหมครับ

Comment

บอกตามตรงPSPไกล้จะไปแล้วเกมเริ่มน้อยลงจนตอนนี้ตันไปแล้ว ไม่มีเกมออก แต่มันจะคุ้มกับเกมที่เคยๆออกมาเยอะ แต่ส่วนใหญ่ลิ้งค์ตาย เพราะMediafireลบไปเยอะเกือบๆ100% ส่วน3ds เล่นก๊อปDsได้เกมสนุกดี มีSoi13รวมRomเยอะแยะ แต่ติดตรงเกมของ3dsยังต้องเล่นแท้ แต่มีเกมที่ออนไลน์ได้มันๆเยอะพอตัว

Comment

Working...
                  X