Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังเก็บเงินซื้อ PS3 ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเก็บเงินซื้อ PS3 ขอคำแนะนำหน่อยครับ

1. PS3 ตัวอ้วนกับ Slim แตกต่างกันยังไง อันไหนจะดีกว่า (เห็นเค้าว่าตัว Slim ประหยัดไฟกว่า แต่ร้อนกว่า)
    2. ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ เอาความจุกี่ GB ดี ซื้อที่ไหนดี (ผมลองหาดูตามเว็บ ราคาก็แตกต่างกันไป เริ่มสับสน ที่หน้าตึก SV City พระราม 3 ที่ทำงานผมเอง ก็มีร้านเล็กๆอยู่ แต่ไม่เคยเข้าไปถาม)
    3. กะว่าจะใช้จอ LED PC จำเป็นต้องเป็นจอที่มีช่องเสียบ HDMI ด้วยมั้ย
    4. harddisk แยก ที่เอาไว้ลงเกมใช้ external harddisk ของ PC ได้มั้ย
    5. แผ่นเกมมีแต่แผ่นแท้หรือว่ามีแผ่นก๊อปแล้วครับตอนนี้ และถ้าจะเล่นผ่าน harddisk แยก ต้องทำยังไงครับ

รบกวนหน่อยนะครับ อยากได้มานานแล้ว หุหุ แต่ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลย อยากได้คำแนะนำหน่อย
    ผมตั้งงบไว้ไม่เกิน 2 หมื่น รวมจอด้วย มีร้านไหนดีๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ซื้อเล่นแท้น่าจะดีกว่าครับ มือ1 ก็ ราวๆ 9500 160g slim
    แผ่นก็ลองหามือ2 ที่ห้อง toy ดูครับ เล่นทีละเกม เล่นจบก็ขายเอาทุนไปซื้อเกมใหม่
    ถ้ามือ 2 ก็ 7000-7500 โดยประมาณ
    รอท่านอื่นมาแนะนำอีกทีครับ

Comment

1. Slim บอร์ดใหม่ๆ ดีสุด

3. ถ้าจอมี HDMI สะดวกกว่าเยอะครับ ทั้งเสียงและภาพต่อแค่สายเดียว แต่ต้องดูที่จอคอมด้วยว่า มีรูเสียบหูฟัง 3.5mm แยกไปต่อลำโพงรึเปล่า

Comment

น้องผมมี Slim สีขาวอยู่เครื่องนึง เล่นแท้นะครับ
        ถ้าสนใจรายละเอียด PM มานะครับ

ซื้อมาได้ 2 เดือนเล่นไปไม่ถึง 5 ครั้งเลยครับ

ขายเนื่องจากไม่มีเวลาเล่น เพราะต้องไปเรียนทุกวัน

อยู่ปากเกร็ด เมืองทองนะครับ

ปล.มีแผ่นเกมแท้ด้วยประมาณ 6 แผ่นครับ

Comment

ได้มือ 2 มา 7000 อะครับเมื่อ 2เดือนที่แล้ว ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย

Comment

ลืมถามไปอย่างนึงครับ ที่ตัวเครื่องมันมีช่องสำหรับเสียบสายลำโพงหรือหูฟังมั้ย
            เรื่องจะซื้ออาจจะยังไม่ได้ซื้อตอนนี้หรอกครับ ขอเก็บตังซักเดือน2เดือนก่อน (ตอนนี้เงินเก็บต้องเอาไปใช้อย่างอื่นก่อน)
            ใจก็อยากได้มือหนึ่งนะครับ ถ้าใครต้องการขายไปโพสไว้ในห้อง toy แล้วส่งลิ้งค์มาให้ผมก็ได้ หรือมีร้านมือ1ดีๆ แนะนำมาแล้วกันครับ
            ไงขอคิดดูก่อน

Comment

ผมจำไม่ได้ครับว่ามี audio out หรือป่าว แต่ที่แน่ต่อกับ HDMI เสียงออกชัวร์

Comment

มันมีลำโพงในตัวเครื่องเหรอครับ หรือว่าออกจากจอ

Comment

1 ตัวอ้วนเป็นของเก่า มีสิทธิ์ไฟเหลืองได้ (พัง ต้องไปซ่อม) กินไฟมากกว่า แต่เรื่องร้อนน้อยกว่า อันนี้ไม่ทราบ ส่วน Slim กินไฟน้อยกว่า เรื่องไฟเหลืองเป็นประมาณ ไม่ถึง 10 เครื่อง
                  2 ราคาถ้า ตัวอ้วนจะถูกกว่า ส่วนราคาตามห้าง หรือร้านไหนๆ ก็จะแพงกว่าครับ ลองดูที่ บอร์ด toy ดูครับ มีหลายเจ้าเลย ผมก็ซื้อที่นั่น
                  3 ต้องถามก่อนว่า จะซื้อเล่นเกมส์อย่างเดียว หรือเปล่า มีคนเล่นกี่คน อาจจะเล่นกับเพื่อน หรืออยากเล่นคนเดียว ส่วนตัวในห้อง
                  ถ้าเล่นกับเพื่อน แนะนำ 41 นิ้วขึ้น แต่ถ้าส่วนตัว ก็ 32 ก็พอครับ ส่วนจอ ถ้าจะเอาแบบชัดๆ ต้อง Full HD และ LCD ภาพก็สวยครับ แต่สู้ LED (ราคาก็แพงกว่าด้วย) ไม่ได้
                  4 HDD ถ้าเล่นแผ่นแท้ ก็ไม่ต้องซื้อ (ใช้ไม่ได้) แต่ถ้าเล่น copy ต้องใช้ครับ ก็แล้วแต่สะดวกครับ จะขนาด 3.5 หรือ 2.5 ก็ได้ครับ
                  5 มีแผ่น copy ด้วยครับ แต่ต้องเล่นกับ True Blue ครับ (รายละเอียด ลองไปอ่านดูที่ toy ครับ)
                  ----
                  ผมว่า ระหว่างเก็บตังค์ ลองศึกษาดูที่ บอร์ด toy ก็ได้ หรือเดินไปถามตามร้านขายต่า่งๆ ดูครับ
                  แต่ถ้าไปถามตามห้าง ผมแนะนำไปที่ Digital Gateway ดีกว่าครับ ให้คำปรึกษาดีครับ ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ
                  ส่วนการจะเล่น แท้ หรือ ไม่แท้ ลองถามตัวเองก่อนว่า จะเล่นเกมแนวไหน เบื่อง่ายหรือเปล่า
                  ที่สำคัญ ลองศึกษาดูดีๆ ครับ... อีกตั้ง สองเดือน
                  .....
                  ส่วนที่ถามเรื่อง หูฟัง
                  ถ้าเป็น Slim (ใช้อยู่) เสียงจะออกได้ 3 ทาง คือ
                  ออกทาง TV ก็เสียบหูฟังจาก TV
                  ออกทาง Optical
                  และใช้ หูฟัง Bluetooth ได้ (ลองหาอ่านดูนะครับว่า รุ่นแต่ละรุ่น ใช้กับเครื่องของเราได้หรือไม่ ดูตาม Version)
                  Last edited by wedday; 3 Jul 2012, 11:26:28.

Comment

เครื่องเล่นแท้ 160 g ราคา 9100 /320g ราคา9900 ร้านพี่บังน้อมจิต บางกะปิใครๆก้รุ้จักคับ 0890264429 ลองโทรหาพี่เค้าดุคับ

Comment

Working...
                    X