Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps3 กับ XBOX ยังมีไฟเหลืองกับแดงอยู่หรือป่าวครับขอความรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ps3 กับ XBOX ยังมีไฟเหลืองกับแดงอยู่หรือป่าวครับขอความรู้หน่อยครับ

คือผมอยากจะซื้อ เครื่องเกมส์สักเครื่อง บางทีก็อยากได้มือ 2 เพราะราคามันพอๆ กะงบ แต่ไม่รุ้ว่าตอนนี้เครื่องเกมส์ ทั้ง 2 รุ่นที่กล่าวไปนั้น

มันยังมีไฟเหลือง ไฟแดงอยู่หรือป่าวครับ ถ้ายังมีอยู่อยากทราบระยะเวลา การใช้งานครับ อยากให้แยกแยะให้ฟังหน่อยครับ

ขอถามอีกข้อนะครับ ไอพวกเกมส์แผ่นแท้นี่ ความมันของเกมส์ออนไลน์ มันอยู่ที่ไหนครับ หยั่งบางเกมผมไม่ค่อยเข้าใจ เช่น God of War ออนไลน์

มันมีความสนุกที่อะไรครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ผมจะได้เลือกซื้อ ถูกครับ

ตั้งแต่ xbox บอร์ด jasper มา ยังไม่เห็นกระทู้ไหนบอกว่าเจอไฟแดงเลยครับ

ส่วน ps3 รุ่นสลิมบอร์ดเก่า 120/250g ก็ยังไม่เคยเห็นผ่านตาเหมือนกันครับว่าไฟเหลือง

ถ้าบอร์ดใหม่รุ่น 160/320 ยิ่งไม่น่าเจอครับ

Comment

บ่นให้ฟัง เล่นออนไลน์แล้วสนุกยังไง
      PES ออนไลน์แข่งกับ ฝรั่ง ยุ่น สนุกมากเหมือนเปิดโลก เน็ตไม่ต้องแรงมาก สมัยนั้นผม 4/1 ก็ลื่นแล้วครับ
      Grid ฝรั่ง โหด เกรียน ปะปนกันส่วนมากจะโหดเยอะ สนุกกว่าเล่นตามเนื้อเรื่องเสียอีก
      ส่วนพวกตระกูลเกม FPS การเล่นออนไลน์ก็คล้ายๆกับเล่นเกม pb ไรแบบนั้นละฮะแต่กราฟฟิคคนละเรื่อง เนื้อเรื่องสนุกกว่า

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
        ตั้งแต่ xbox บอร์ด jasper มา ยังไม่เห็นกระทู้ไหนบอกว่าเจอไฟแดงเลยครับ

ส่วน ps3 รุ่นสลิมบอร์ดเก่า 120/250g ก็ยังไม่เคยเห็นผ่านตาเหมือนกันครับว่าไฟเหลือง

ถ้าบอร์ดใหม่รุ่น 160/320 ยิ่งไม่น่าเจอครับ
        ขอบคุณมากครับ แสดงว่าแบบนี้ ก้ ไฟเหลืองไฟแดง ยากแล้วสิ หยั่งงี้ซื้อมือ 2 ก้คงได้มั้งครับ

Comment

Originally posted by alwayz View Post
          บ่นให้ฟัง เล่นออนไลน์แล้วสนุกยังไง
          PES ออนไลน์แข่งกับ ฝรั่ง ยุ่น สนุกมากเหมือนเปิดโลก เน็ตไม่ต้องแรงมาก สมัยนั้นผม 4/1 ก็ลื่นแล้วครับ
          Grid ฝรั่ง โหด เกรียน ปะปนกันส่วนมากจะโหดเยอะ สนุกกว่าเล่นตามเนื้อเรื่องเสียอีก
          ส่วนพวกตระกูลเกม FPS การเล่นออนไลน์ก็คล้ายๆกับเล่นเกม pb ไรแบบนั้นละฮะแต่กราฟฟิคคนละเรื่อง เนื้อเรื่องสนุกกว่า
          โอวเป็นความรู้อย่างยิ่งครับ ขอถามต่ออีกหน่อย แล้วถ้า เล่น pesแบบออนไลน์ อยู่ แล้วเราต้องไปทำธุระ ด่วน ถ้าเราปิดเครื่องแล้วจะเป็นยังไงครับ คู่แข่งเราจะชนะเลยป่าวครับ

Comment

ส่วนตัว Ps3 มี 160 และ 320 gb อย่างละเครื่อง บอร์ด 2xxx กับ 3xxx
            เล่นยาวๆที่เคยเล่นมา 6 - 7 ชม. ( ห้องธรรมดา พัดลม )
            ผ่านมาหลายเดือนเเล้วอาการนั้นก็ก็ยังไม่เคยเจอครับ
            ก่อนซื้อคนขายที่ร้านแนะนำผมว่า Ps 3
            เนี่ยไม่ค่อยเจอปัญหาเรื่องไฟเหลือง ( slim )

Comment

อันนี้กดเข้าไปดูเองนะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

Originally posted by porames-99 View Post
                ส่วนตัว Ps3 มี 160 และ 320 gb อย่างละเครื่อง บอร์ด 2xxx กับ 3xxx
                เล่นยาวๆที่เคยเล่นมา 6 - 7 ชม. ( ห้องธรรมดา พัดลม )
                ผ่านมาหลายเดือนเเล้วอาการนั้นก็ก็ยังไม่เคยเจอครับ
                ก่อนซื้อคนขายที่ร้านแนะนำผมว่า Ps 3
                เนี่ยไม่ค่อยเจอปัญหาเรื่องไฟเหลือง ( slim )
                ขอบคุณมากครับ เอาไว้เป็นแนวทางในการเลือกซื้อครับ แต่ท่านก็เล่นานเหมือนกันนะ 6-7 ชั่วโมงเลย ตอนนี้เครื่อง กี่เดือนแล้วครับ ซื้อมามือ 1 ใช่ไหมครับ

ส่วนอีกกระทู้นึง ผมลองเข้าไปอ่านมาแระ มีหลายๆ ความเห็นเหมือนกันนะ แต่มีอยู่ท่าน นึงบอก XBOX ไม่มีแดงแล้ว ถ้างั้นก็เจ๋งเลย

Comment

ps 3 ตัวอ้วนตอนนี้เค้าไม่เล่นกันแล้ว รอระเบิดเวลา ต้องไป สลิม อ่ะ x box แนะนำรุ่น Jasper ครับ

Comment

Originally posted by xbox.360 View Post
                    ps 3 ตัวอ้วนตอนนี้เค้าไม่เล่นกันแล้ว รอระเบิดเวลา ต้องไป สลิม อ่ะ x box แนะนำรุ่น Jasper ครับ
                    อ่อครับ กำลังดูอยู่ครับ แต่พอดี อยากเล่น เซ็นเซย่า สงสัยต้องไป ps3

Comment

Originally posted by shinoda66 View Post
                      ขอบคุณมากครับ เอาไว้เป็นแนวทางในการเลือกซื้อครับ แต่ท่านก็เล่นานเหมือนกันนะ 6-7 ชั่วโมงเลย ตอนนี้เครื่อง กี่เดือนแล้วครับ ซื้อมามือ 1 ใช่ไหมครับ

ส่วนอีกกระทู้นึง ผมลองเข้าไปอ่านมาแระ มีหลายๆ ความเห็นเหมือนกันนะ แต่มีอยู่ท่าน นึงบอก XBOX ไม่มีแดงแล้ว ถ้างั้นก็เจ๋งเลย
                      จะเล่นนานๆก็วันหยุดอ่าครับถ้าวันปกติก็ 1-2 ชม. บางวันเเล้วแต่หรือมากกว่า
                      เครื่อง 160 GB มือ 1 อ่าครับ 6 เดือนนิดๆเห็นจะได้อีกเครื่อง 320 GB
                      เพิ่งไปเอามาเมื่อวันที่ 28 ที่ผ่านมาเดือนที่เเล้วนี้เองครับ..กะว่าจะเอาไปทำไว้เล่น Copy
                      แต่ยังไม่ได้ทำ...ส่วน Xbox 360 ผมหลอนๆไงไม่รู้อะหรือว่าเราได้รับข้อมูลที่ผิด
                      มาหรือไงไม่รู้อันนี้ไม่ออกความคิดเห็นดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by porames-99 View Post
                        จะเล่นนานๆก็วันหยุดอ่าครับถ้าวันปกติก็ 1-2 ชม. บางวันเเล้วแต่หรือมากกว่า
                        เครื่อง 160 GB มือ 1 อ่าครับ 6 เดือนนิดๆเห็นจะได้อีกเครื่อง 320 GB
                        เพิ่งไปเอามาเมื่อวันที่ 28 ที่ผ่านมาเดือนที่เเล้วนี้เองครับ..กะว่าจะเอาไปทำไว้เล่น Copy
                        แต่ยังไม่ได้ทำ...ส่วน Xbox 360 ผมหลอนๆไงไม่รู้อะหรือว่าเราได้รับข้อมูลที่ผิด
                        มาหรือไงไม่รู้อันนี้ไม่ออกความคิดเห็นดีกว่านะครับ
                        จริงๆ แกล้วผม ชอบเล่นเกมของทาง ps3 มากกว่านะครับ เพราะมันมีเกมสพวกต่อมาจาก ps2 เช่า ทวิสเตด เซย่า แต่อีกใจก็อยากเล่น คีเน็กของxbox มากว่าทำไม
                        มีความรู้สึกว่า ps move มันไม่ค่อยดังเลยเป็นเพราะอะไรครับ

Comment

Working...
                        X