Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เกี่ยวกับการต่อเสียงภายนอกของXBOXจากตัวเครื่องโดยตรงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เกี่ยวกับการต่อเสียงภายนอกของXBOXจากตัวเครื่องโดยตรงครับ

ผมมีxboxเครื่องนึงต่อเข้ากับจอคอมLEDซึ่งจอคอมผมมีช่องเสียบ HDMI อยุ่เเล้วครับ ใช้งานได้ปกติ
    เเต่ที่รุ้ๆกันอยุ่คือจอคอมไม่มีลำโพงในตัว เครื่องXBOX ก็เสียบเเจ็คไม่ได้ เเต่ผมเห็นมีช่องUSBหลายช่อง ก็เลยนึกขึ้นว่า น่าจะเอา USB sound card ที่เขาเอามาใช้กับ PC/โน๊คบุ๊ค ผมอยากรู้ว่าเครื่องXBOX360 จะใช้USB sound card ได้มั้ยครับ

ไม่น่าได้นะครับ เพราะตัวusb sound card คงรันได้แค่ในวินโดว์
    ผมใช้วิธีต่อเสียงผ่านสายAVออกลำโพงกับหูฟังแทนครับ

Comment

ถ้าเป็น USB Sound Card คงไม่ได้ครับ อย่างที่ท่าน AV-fanboy บอกไว้ คงรันได้แค่ในวินโดว์

แต่ถ้าจะต่อเข้าลำโพงด้วย ก็ให้ต่อสาย RCA AV เข้ากับเครื่อง แล้วก็ต่อสายเสียง ขาว-แดง เข้ากับตัว AV dongle (หรือเปล่า)
      มันจะเป็นแบบ สายขาว + สายแดง > 3.5มม สายเสียง สำหรับต่อลำโพงครับ แล้วก็หาตัวที่เป็นตัวเมียแบบหัว-ท้าย มาต่อ
      แล้วก็ต่อเข้ากับลำโพงที่มีสายแบบ 3.5มม ได้เลยครับ

ส่วนเรื่องการตั้งค่า ก็ลองเข้าไปดูในเมนูตั้งค่าดูนะครับ เพราะวิธีนี้ผมดูมาจากคลิปของนอก แต่ผมยังไม่ได้เครื่อง XBox เลย (กรรม )

Comment

Working...
      X