Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเราเลิกใช้จอย xbox ควรถอดถ่านออกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเราเลิกใช้จอย xbox ควรถอดถ่านออกมั้ยครับ

เวลาเราเลิกใช้จอย xbox ควรถอดถ่านออกมั้ยครับ

แนะนำทีครับ พร้อมเหตุผล

ถอดก็ดีไม่เปลืองถ่าน แต่ถอดบ่อยรังถ่านหลวมหรือสปริงหลุดก็ต้องหนังยางละครับ

Comment

Originally posted by AV-fanboy View Post
      ถอดก็ดีไม่เปลืองถ่าน แต่ถอดบ่อยรังถ่านหลวมหรือสปริงหลุดก็ต้องหนังยางละครับ
      ขอบคุณครับ 555+ หนังยางรัดเสียราคาหมด

Comment

ถ้าใช้กับเครื่อง xbox ไม่ต้องถอดครับ ไม่เปลืองถ่านเพราะจอยมันดับเองถ้าเครื่องปิด

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
          ถ้าใช้กับเครื่อง xbox ไม่ต้องถอดครับ ไม่เปลืองถ่านเพราะจอยมันดับเองถ้าเครื่องปิด

Comment

แล้วใช้กับคอมจะปิดจอยยังไงคับ

Comment

Originally posted by cici View Post
              แล้วใช้กับคอมจะปิดจอยยังไงคับ
              ถอดรังถ่านแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ ไวสุดครับ ถ้าปล่อยให้มันดับไปเองก็นานมากเลยกว่ามันจะดับ

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
                ถอดรังถ่านแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ ไวสุดครับ ถ้าปล่อยให้มันดับไปเองก็นานมากเลยกว่ามันจะดับ
                มีวิธีเดียวเลยใช่มั้ยครับเนี่ย

Comment

Originally posted by cici View Post
                  มีวิธีเดียวเลยใช่มั้ยครับเนี่ย
                  หรือไม่ก็โมทำสวิตซ์ตัดไฟครับ อิอิ จะคุ้มมั้ยหนอ

Comment

Working...
                  X