Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Receiver xbox คอมไม่รองรับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Receiver xbox คอมไม่รองรับครับ

ช่วยด้วยครับ Receiver xbox คอมไม่รองรับครับ windows 7 32bit

เสียบไปแล้วลง diver แล้ว คอมมัน scan ไม่สำเร็จครับ

ลอง download driver จากweb microsoft ดูครับ

Comment

ใช้ของเทียมใช่ไหมครับ ผมก็ลงแบบ manual driver เอาก็ไม่ได้เหมือนกันนะครับ 7 32bit

ที่ว่าจะแบกเน็ตบุ๊กไปเทสจอย จขกท. นั่นแหละครับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

แต่กับ xp 32bit, win7 64bit ใช้ได้ปกติครับ(ใช้อยู่)

Comment

ผมก็ใช้ของปลอมเหมือนกัน ผมเห็นมีคนสอนวิธีset ใน overclockzone นะ แต่ถ้าถอดออกต้อง set ใหม่ทุกครั้ง ผม save วิธีทำไว้ที่คอมที่บ้านเดี๋ยวกลับบ้านไปจะดูให้นะ ของปลอมก็ใช้ได้เหมือนกันแต่ต้องมีวิธีsetหน่อยผมเกือบจะไปซื้อจอยมีสายมาใช้แล้ว

Comment

ขอวิธี Set หน่อยนะครับ

Comment

ผมใช้ win7 32 bit ทำตามนี้ใช้ได้นะครับ หลังทำแล้วให้กดปุ่มที่ตัว receiver หนึ่งทีไฟจะกะพริบแล้วกดปุ่มเล็กๆๆๆๆๆ บนจอยใกล้ๆกับคำว่า microsoft ไฟวงกลมบนจอยจะหยุดหมุนแล้วมาหยุดหมุนเป็นขีดเดียวด้านซ้ายของจอยแสดงว่าหากันเจอแล้วตัวจอยกับ receiver setได้แล้วอย่าเอาตัว receiver ออกนะ ไม่งั้งต้องตั้งใหม่อีกเอาไม่เสียบหลังคอมก็ได้

Comment

น่าจะพอมองเห็นนะคลิกที่รูปจะใหญ่ขึ้น

Comment

Originally posted by PICKSHIF View Post
                [ATTACH=CONFIG]1748034[/ATTACH] ผมใช้ win7 32 bit ทำตามนี้ใช้ได้นะครับ หลังทำแล้วให้กดปุ่มที่ตัว receiver หนึ่งทีไฟจะกะพริบแล้วกดปุ่มเล็กๆๆๆๆๆ บนจอยใกล้ๆกับคำว่า microsoft ไฟวงกลมบนจอยจะหยุดหมุนแล้วมาหยุดหมุนเป็นขีดเดียวด้านซ้ายของจอยแสดงว่าหากันเจอแล้วตัวจอยกับ receiver setได้แล้วอย่าเอาตัว receiver ออกนะ ไม่งั้งต้องตั้งใหม่อีกเอาไม่เสียบหลังคอมก็ได้
                ชอบคุณมากครับ แต่ผมลองแล้วไม่ได้บ้างอย่างมันไม่ขึ้นเหมือนกัน สงสัยผมจะทำไม่เป็น 555+

แต่ยังไงก้อต้องขอบคุณทุกท่านที่ใช้นะครับ

Comment

ตกลงทำได้ไหม ผมทำตามนี้ไม่วาจะถอดออกกี่ครั้งก็ใช้วิธีเดิมก็จะใช้ได้ ตรง select the wireless reciver for windows version 2.1.0.1349 (4/8/209) ให้เลือกอันนี้ดูดีๆๆๆ ว่าเราได้เลือกตัว wireless reciver

Comment

ผมตัดปัญหาแล้วด้วยการไปซื้อของแท้มาแล้วครับ แต่ยังไงก้อขอบคุณที่มากที่ให้การช่วยเหลือ

ผมมีอีก 1 คำถามเวลาเราเลิกใช้จอย xbox ควรถอดถ่านออกมั้ยครับ

Comment

Working...
                    X