Announcement

Collapse
No announcement yet.

เผลอเอาเครื่องแปลง LT ไปออนไลน์ เลยเกิดเหตุการณ์ดังนี้ รบกวนด้วยครับ T___T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เผลอเอาเครื่องแปลง LT ไปออนไลน์ เลยเกิดเหตุการณ์ดังนี้ รบกวนด้วยครับ T___T

เรื่องมีอยู่ว่าผมเพิ่งอัพ Dashboard เป็นตัวล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

พร้อมกับซื้อเกม Puss In Boots มาเล่น ปรากฏว่าเกมนี้มันบอกว่า ผมต้อง Sign In Account ก่อน โดยการต่อ wifi แล้วเข้าไปเลือก id เรา ซึ่งปกติ ผมก็ sign in ค้างเอาไว้อยู่แล้ว ไม่เคยเจอเกมแบบนี้มาก่อนเลย ให้ออนไลน์ เพื่อ sign in account ทีนี้ก็เซฟได้แล้วครับ เล่นสนุกเลย

วันต่อมา ซื้อเกม Fifa Street มาเล่น

พอจะเล่นโหมด World Tour ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกับ Multiplayer เลย เหมือนเล่น มาสเตอร์ลีกอะครับ แต่มันก็ให้เลือกไอดีอีกแล้ว พอเลือกปุ๊บ มันก็ถามว่า ยังไม่ได้ออนไลน์เลย จะออกไปออนไลน์ก่อนมั๊ย? ถ้าตอบว่า yes คือกลับไปหน้า DB แต่ถ้าตอบ No มันขึ้นว่า แอคเคาท์เราพยายามจะคอนเนค แต่ failed ก็กลายเป็นว่าถ้าเล่นไปก็จะเซฟไม่ได้อีก เพราะถือว่ายังไม่ได้ sign in account

ทีนี้เลยไม่รู้ว่ามันเกิดจากการที่ผมไปอัพ DB ใหม่ หรือเกิดจากที่ผมหลวมตัวไปออนไลน์กันแน่ แล้วทีนี้ไม่รู้ว่ามันจะส่งผลทำให้ทุกเกมที่ผมเล่นต่อจากนี้เซฟไม่ได้ไปด้วยหรือเปล่า ถ้าผมไม่ออนไลน์

มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ หรือผมต้องขายเครื่องซื้อใหม่เนี่ย T____T

ถ้าผมตั้งคำถามไม่ละเอียดก็ขออภัยนะครับ คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่เลย

ปกติถ้าเครื่องแปลงเขาไม่ออนไลน์กันอยู่แล้วครับ แต่ในกรณีนี้ก็ถือเป็นกรณีศึกษา
    ให้ลองกับเกมอื่นดูครับ ถ้ามันยังถามให้ live อย่างเดียวก็เอาไปแปลงเป็น RGH เลยครับคุ้มมาก

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
      ปกติถ้าเครื่องแปลงเขาไม่ออนไลน์กันอยู่แล้วครับ แต่ในกรณีนี้ก็ถือเป็นกรณีศึกษา
      ให้ลองกับเกมอื่นดูครับ ถ้ามันยังถามให้ live อย่างเดียวก็เอาไปแปลงเป็น RGH เลยครับคุ้มมาก
      แล้วมันจะช่วยให้มันไม่ถามหา Live ได้หรือเปล่าครับ ถ้าช่วยได้คงต้องทำแบบนั้นล่ะ

Comment

Originally posted by ANuBiSGaTE View Post
        แล้วมันจะช่วยให้มันไม่ถามหา Live ได้หรือเปล่าครับ ถ้าช่วยได้คงต้องทำแบบนั้นล่ะ
        ยังขึ้น live อยู่ครับแต่เลือกเล่นแบบ offline ได้แถมยังเล่นเกมส์ LT 3.0 ได้หมดเลยครับ ลองไปอัฟเครื่องใหม่ดู หรือถ้าไม่มีเดียวผม อัฟไฟล์ไห้โหลดครับ

Comment

Dashboard ล่าสุดที่อัพคือตัวไหน อัพผ่านวิธีอะไร แล้วทำไมต้องอัพ
          เครื่องเป็น LT 3.0 หรือ 2.0
          ปกติเล่น online อยู่แล้วใช่ไหม

Comment

Originally posted by kapook View Post
            Dashboard ล่าสุดที่อัพคือตัวไหน อัพผ่านวิธีอะไร แล้วทำไมต้องอัพ
            เครื่องเป็น LT 3.0 หรือ 2.0
            ปกติเล่น online อยู่แล้วใช่ไหม
            ตัว 14.. อะไรสักอย่างนี่แหละครับ ที่หน้าตามันจะเป็นสี่ช่องเล็กข้างๆ แล้วรูปใหญ่ตรงกลาง อัพผ่านแผ่นก็อป Battleship ครับ อัพเพราะอยากเล่นเกม 3.0 ที่แปลงกลับมาเป็น 2.0 ดังนั้นเครื่องผม 2.0 ไม่เคยออนไลน์ครับ เพิ่งออนครั้งเดียวในชีวิตจริงๆ

ป.ล. ศึกษา rgh แล้วน่าสนมาก แต่คงต้องหา Hdd ก่อนครับ

Comment

rgh โลดเลยครับ เดี่ยวนี้ค่าทำไม่แพงมากด้วย

เครื่องผมใช้เล่นออนไลน์ก็คิดว่าถ้าแจ๊คพ็อตโดนแบนแล้วจะไปทำแล้วขายทิ้งอยู่เหมือนกัน

เห็นพ่อค้าชอบจับเครื่อง jasper มือสองแล้วเอาไปแปลง rgh เอามาขายราคาใหม่กำไรบานเลย

Comment

ที่ว่าไม่แพงนี่คือเท่าไหร่ ร้านไหนเหรอครับ ตอนนี้สนใจจริงๆแล้ว อยากทำก่อนเกม Assassin's Creed 3 ออก เกมโปรดเลย ต้องเล่นแบบมี DLC ให้ได้

Comment

ถ้า online จบเห่ครับ มีแต่ต้องแปลงเป็น LT3.0
                  ไม่สามารถทำเป็น RGH ได้ตอนนี้ เพราะ Dashboard ของเครื่องเกินที่จะทำ RGH ได้ไปแล้ว
                  ถ้าเล่นอัพ Dashboard จากเกมส์ battleship จะได้ Dashboard 14719
                  และถ้าเครื่องคุณเล่นเกมส์
                  1max payne 3
                  2battleship
                  ถ้าเล่นแล้วcbของเครื่องจะเปลี่ยนจะทำrghไม่ได้
                  (เครื่องxboxตัวอ้วนทำได้หมดถ้าเล่น maxpayne หรืออัพมาทำได้ ให้ใช้rgh2ทำครับ
                  ถ้าเป็นเครื่องxbox slimที่เล่นmaxpayne 3ยังทำไม่ได้ครับ ต้องรอก่อน )

Comment

Originally posted by kapook View Post
                    ถ้า online จบเห่ครับ มีแต่ต้องแปลงเป็น LT3.0
                    ไม่สามารถทำเป็น RGH ได้ตอนนี้ เพราะ Dashboard ของเครื่องเกินที่จะทำ RGH ได้ไปแล้ว
                    ถ้าเล่นอัพ Dashboard จากเกมส์ battleship จะได้ Dashboard 14719
                    และถ้าเครื่องคุณเล่นเกมส์
                    1max payne 3
                    2battleship
                    ถ้าเล่นแล้วcbของเครื่องจะเปลี่ยนจะทำrghไม่ได้
                    (เครื่องxboxตัวอ้วนทำได้หมดถ้าเล่น maxpayne หรืออัพมาทำได้ ให้ใช้rgh2ทำครับ
                    ถ้าเป็นเครื่องxbox slimที่เล่นmaxpayne 3ยังทำไม่ได้ครับ ต้องรอก่อน )

อ่านแล้ว งงๆ สรุปคือต้อง รอ ในอนาคตถึงจะทำได้ใช่ไหมครับ หรือว่ามีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ คือคุณหมายถึงให้แปลงเป็น 3.0 ก่อน ถึงจะทำ RGH ได้ใช่มั๊ยครับ ถ้าเป็นแบบนั้นผมว่าไม่ใช่ปัญหา เพราะค่าทำ 3.0 ไม่กี่ร้อย แล้วไปทำ RGH สุดท้ายก็ไม่ต้องใช้แผ่นแล้ว หรือถึงใช้ ก็เล่นได้ทั้ง 2.0 3.0 ผมเข้าใจถูกไหม

ผมรอได้ถึง 31 ตุลา วันที่เกมที่รอคอยออกน่ะครับ ยังไม่รีบอะไรมาก หวังว่าจะมีทางออกที่ดีที่สุด

Comment

เคสนี้จะเคลียร์ก็ต่อเมื่อ.. จขกท. บอกว่าเครื่องที่ใช้อยู่เป็น phat หรือ slim เท่านั้นเองครับผม

ผมตอบกรณีถ้าเป็นเครื่อง phat น่ะครับ ถึงอัพ db ล่าสุดไปแล้วก็ยังยกไปทำ rgh, rgh2 แล้วแต่เงื่อนไขเลยว่าทำตัวไหนได้ครับ, fw ไดรฟ์ lt+ อะไรไม่ต้องสนใจเลยครับ

ถ้าเป็น slim อัพ db ล่าสุดไปแล้วก็ตามที่คุณ kapook ตอบน่ะครับ ทำได้แค่แฟลช fw ไดรฟ์เป็น lt+ 3.0 เพื่อเล่นจากแผ่นกุ๊กกู๋ได้เท่านั้น และยังทำ rgh, rgh2 ไม่ได้ครับ

ไม่ใช่ว่าแฟลช lt+ 3.0 ไปแล้วจะช่วยให้ทำ rgh ต่ออีกทีได้นะครับ มันไม่เกี่ยวกันครับ

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
                        เคสนี้จะเคลียร์ก็ต่อเมื่อ.. จขกท. บอกว่าเครื่องที่ใช้อยู่เป็น phat หรือ slim เท่านั้นเองครับผม

ผมตอบกรณีถ้าเป็นเครื่อง phat น่ะครับ ถึงอัพ db ล่าสุดไปแล้วก็ยังยกไปทำ rgh, rgh2 แล้วแต่เงื่อนไขเลยว่าทำตัวไหนได้ครับ, fw ไดรฟ์ lt+ อะไรไม่ต้องสนใจเลยครับ

ถ้าเป็น slim อัพ db ล่าสุดไปแล้วก็ตามที่คุณ kapook ตอบน่ะครับ ทำได้แค่แฟลช fw ไดรฟ์เป็น lt+ 3.0 เพื่อเล่นจากแผ่นกุ๊กกู๋ได้เท่านั้น และยังทำ rgh, rgh2 ไม่ได้ครับ

ไม่ใช่ว่าแฟลช lt+ 3.0 ไปแล้วจะช่วยให้ทำ rgh ต่ออีกทีได้นะครับ มันไม่เกี่ยวกันครับ

ของผมเป็นตัว slim ครับ ขอบคุณท่านมาก กระจ่างเลยทีนี้ Battleship มอบโชคซะแล้ว รู้งี้ผมน่าจะเอาไปทำ rgh แต่แรก ศึกษามาน้อยไป T_____T

Comment

slim บางตัว ทำ rgh ได้นะครับ
                          ไม่ใช่ว่าทำไมได้
                          http://www.overclockzone.com/forums/...ATRIX-GLITCHER

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81

ลองดูข้อมูลจาก 2 กระทู้นี้ดูครับ

Comment

Working...
                          X