Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ HDD X-BOX หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ HDD X-BOX หน่อยครับ

พอดีผมเพิ่งได้เครื่อง Slim 4gb มาครับ แปลงเล่นแต่แผ่น ไม่ได้แปลงเล่น HDD
    1. ในกรณีนี้ผมสามารถซื้อ HDD NoteBook มา ใส่เองได้มั้ยครับ เพื่อที่จะ Install game ลง HDD แล้วใส่แผ่นเพื่อเปิดเล่น
    2. แล้วถ้าผมจะแปลงเล่น จาก HDD เลยโดยที่ไม่ต้องใส่แผ่นราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ (เคยไปถามมามีอยู่ร้านนึงแปลงประมาณ 2000 ครับ ถือว่าแพงไปมั้ยครับ)
    3. มี HDD NoteBook ยี่ห้อไหนที่ไม่ Support กับ X-BOX บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

แปลง lt 3.0 รึเปล่าครับ ถ้า lt 3.0 เกมใหม่ๆที่เป็น XGD3 จะมีปัญหาเล่นใน HDD ไม่ได้นะครับ
    นอกจากจะใช้ ไดร์เขียนแผ่น ที่แฟลช ixtreme burner max เขียนเท่านั้นครับถึงจะเล่นผ่าน HDD ได้

เรื่อง HDD NoteBook นี่ผมไม่รู้นะว่า แปลงปกติใช้ได้รึเปล่า แต่ถ้าแปลงแบบ rgh น่าจะใช้ได้ ขนาด ex HDD ยังใช้ได้เลย
    ร้านแปลง rgh ผมเห็นที่สะพานเหล็กครับ ประมาณ 1000 กว่าบาทนะ เห็นว่าถูกสุดตอนนี้แล้วมั้ง

Comment

HDD NoteBook ธรรมดาใช้ไม่ได้ครับ นอกจากจะแปลง RGH มา

Comment

ราคาแปลง RGH 1500
        ถ้าเครื่องแปลงเล่นแต่แผ่นเอา HDD มาใส่ความจุเท่าไหร่มันจะมองเห็นแค่ 16 G

Comment

ถามต่อหน่อยครับ ถ้าแปลงเครื่องเป็น LT+3.0 แล้วแปลง RGH เล่นผ่าน External HDD นี้ต้องทำยังไงครับ จะโหลดเกมจากเว็บบิทแล้วมาลง EXTERNAL ได้เลยไหมครับหรือต้องทำอะไรก่อน หรือต้องใช้แผ่นอยู่ดีแล้วลงใน External HDD

Comment

Working...
          X