Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps vita vs 3ds อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพ้อเจ้อไปเรื่อยจิงๆมันควบจบตั้งแต่อย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางแล้ว 55555555555
    เครื่องมันเพิ่งจะออก เกมก็พึ่งมีชุดเดียวฟันธงซะแล้ว คงกลัวเครื่องกากสามมิติออกรุ่นใหม่เพิ่มอนาล็อกขวาเลยต้องหาอะไรมาเพ้อเจ้อปลอบใจตัวเองกันหน่อย

Comment

feed เรื่องแค่เรื่องเกมฟุตบอลอย่างเดียวด้วยอ่านะ ไม่ได้พาลเรื่องอื่นเล้ย 555555

Comment

Originally posted by Manchestud View Post
        เพ้อเจ้อไปเรื่อยจิงๆมันควบจบตั้งแต่อย่าเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางแล้ว 55555555555
        เครื่องมันเพิ่งจะออก เกมก็พึ่งมีชุดเดียวฟันธงซะแล้ว คงกลัวเครื่องกากสามมิติออกรุ่นใหม่เพิ่มอนาล็อกขวาเลยต้องหาอะไรมาเพ้อเจ้อปลอบใจตัวเองกันหน่อย
        เป็นอะไรมากรึเปล่าครับพี่ ผมไม่ใช่แฟนบอยแบบพี่นะครับ ตอนนี้ส่วนใหญ่เล่นเกมในสตีมเพราะมันซื้อง่ายและออนไลน์กับเพื่อนง่าย
        ที่เข้ามาตอบนี่ก็เพราะเจ้าของกระทู้เค้าถามว่าเลือกซื้อเครื่องอะไรดีตอนนี้ ในกรณีที่ซื้อได้เครื่องเดียว จากสถานะการณ์ทุกอย่างตอนนี้มันดูง่ายๆมาก ว่าซื้อ 3ds ดีกว่า ถูกกว่า เกมเยอะกว่า

ถ้าพี่คิดว่าvita ดีกว่าก็บอกมาสิครับว่ายังไง
        ซื้อเครื่องเกมมันก็เหมือนลงทุนละครับ ลงทุนพลาดก็กำไรน้อยหน่อย รึไม่ก็ขาดทุน

ปัจจุบันสถานการณ์มันแย่เห็นๆแล้วท่านจะฝันเลื่อนลอยว่ามันจะดีขึ้นอย่างงั้นอย่างงี้โดยไม่มีข้อมูลหรือการวิเคราะห์เลย มันไม่ดูเลื่อนลอยไปหน่อยเหรอครับ

Comment

ท่านก็ดู PS3 สิครับ แรกๆมาก็เงี้ย เกมดีๆมีมากไหมล่ะ มันมาดังช่วงหลังๆ

แล้วทำไม 3ds ถึงขายได้เยอะกว่า ก็มันถูกกว่า(ตอนแรกจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่)

ส่วนว่าทำไมเกมมันถึงเยอะกว่าก็มันออกมาก่อนอ่ะครับ จะให้มันมีน้อยกว่าไหมล่ะครับ หรือแรกๆ 3ds คลอดออกมาปั๊บเกมเยอะเท่าตอนนี้เลย

Vita ดีกว่าด้านไหนจะบอกให้ คือทุกด้าน แต่ใครจะชอบไหม เกมไหนอยู่เครื่องไหน เกมไหนใครชอบมันอีกเรื่องไงครับ ดังนั้นมันชี้ชัดไม่ได้หรอก

เรื่องแบบนี้ ถึงบอกว่า อย่าเอาตัวเองเป็นตัวเปรียบเทียบกับคนอื่น เพราะคนอื่นไม่ได้คิดเหมือนคุณทุกคนหรอกครับ ต่างคนต่างมีสมอง คิดเองเป็น

แต่ที่ท่านพูดมาก็ถูกนะครับ สำหรับตอนนี้ถ้าจำเลือกซื้อมาเล่นเกม เครื่องที่เกมเยอะกว่าก็น่าเล่นกว่าอยู่แล้วน่ะครับ ตัวเลือกเยอะ แต่การซื้อเครื่อง

เกมไม่ใช่การลงทุนนะครับ มันคือขาดทุนอยู่แล้วไม่ว่าจะยังไง เพราะอะไรที่ซื้อมาตังค์มันก็ต้องเสีย แต่มันอยู่ที่ว่าท่านจะใช้มันยังไงให้คุ้มแค่นั้น

Comment

ดูที่เกมที่ออกครับว่าอยากเล่นอะไร

ผมไม่สนว่าเครื่องนี้กราฟฟิกแรงกว่า เครื่องนี้ออนไลน์ดีกว่า หรือเครื่องนี้เกมเยอะกว่า

ผมสนแค่ว่าซีรี่ส์ที่ผมตามมันจะลงเครื่องใหน ผมก็กระเสือกกระสนเก็บตังซื้อมันทุกเครื่องแหละครับ

Comment

3ds ตอนเปิดตัวราคาเท่ากับวิต้าครับ คิดว่านินเทนโดคงบวกกำไรไปเยอะ

สองวันแรกขายได้ 370000 เครื่อง วิต้าขายได้ 320000 เครื่อง เรียกได้ว่าสูสี
              พอมา 7 วันต่อมา 3ds ขายได้ 200000 เครื่อง(มั้ง) vita ขายได้ 70000 เครื่อง

โอเคครับ ภาพกราฟฟิคvitaสวยกว่า เสียงดีกว่า การประมวลผลเร็วกว่า 3ds ไม่มีอะไรดีกว่าวิต้าเลย
              ก็เหมือนยุค nds กับ psp เปี๊ยบ ถามว่าแล้วทำไม nds ขายไป 140 ล้านเครื่อง แต่ psp ขายไปแค่ 70 ล้านเครื่อง

คำตอบมันเหมือนยุคเครื่อง dreamcast ของsega กับ ps2 ของsony
              เครื่อง dreamcast ประสิทธิภาพเหนือกว่าทุกอย่าง ภาพนี่ps2 สู้ไม่ได้เลย มีจอแสดงผลกับเล่นมินิเกมบน joystick ได้ด้วย เรียกว่าเทพมากในสมัยนั้น
              พอสุดท้ายขายไม่ได้ sega ก็ปิดตัวด้านเครื่องเล่นเกมหันมาพัฒนาซอฟแวร์อย่างเดียว

ส่วนตัวไม่ได้ว่าvita มันไม่มีดีอะไรเลย แต่สถานะการณ์ตอนนี้มันยังไม่น่าซื้อ ถ้าคิดว่าอยากได้วิต้า รอก่อนดีกว่าครับ ราคามันมีแนวโน้มจะลงได้อีกเยอะ
              ไม่งั้นก็น่าจะมาเป็นของแถมเช่นพวกตลับเกมหรือเมโมรี่การ์ด แล้วเกมในตอนนี้ก็ยังไม่น่าเล่นเท่าไหร่

ทางฝั่งตะวันตกที่จองๆไว้ก็ยกเลิกไปเยอะเพราะจะรอราคาใหม่ ไม่งั้นก็รอเกมใหม่ๆออกมาก่อน เพราะซื้อตอนนี้ก็เหมือนซื้อเครื่องมาดองไว้เฉยๆ
              ลองเข้าไปอ่านพวกนี้ดูก็ได้ เผื่อจะช่วยประกอบการตัดสินใจว่าจะซื้อช่วงไหนยังไง

gamefaqs.com neogaf.com

ปล. แถมนิดนึงว่าเกมฟุตบอลที่ขายดีที่สุดและคนเล่นเยอะที่สุดในโลก เรียกได้ว่าเป็นเกมที่ไม่มีกราฟฟิกเลยแต่สนุกมาก คงไม่ต้องบอกว่าเกมไหนนะครับ

Comment

เพิ่งสอย 3DS มาจัด mario kart 7 เล่นออนไลน์อย่างฮา เน็ตไม่แรงก็ออนไลน์สบายมาก

Comment

Originally posted by pattorix View Post
                  ดูที่เกมที่ออกครับว่าอยากเล่นอะไร

ผมไม่สนว่าเครื่องนี้กราฟฟิกแรงกว่า เครื่องนี้ออนไลน์ดีกว่า หรือเครื่องนี้เกมเยอะกว่า

ผมสนแค่ว่าซีรี่ส์ที่ผมตามมันจะลงเครื่องใหน ผมก็กระเสือกกระสนเก็บตังซื้อมันทุกเครื่องแหละครับ
                  อันนี้ถูกเลยครับ นี่ละคือเหตุผลที่เครื่องมือถือนินเทนโดขายดี เพราะซีรี่ย์หลักๆในญี่ปุ่นที่คนนิยมมากมันมี 6 เกม

dragon quest
                  mario
                  mario kart
                  animal crossing
                  pokemon
                  mon hun

6 อันนี้เป็นนินเทนโดผลิตซะเอง 4 ละ แล้วมอนฮันก็ดันมาลง 3ds อีกเป็น 5
                  ดรากอนเควสจะลงในเครื่องเกมที่ขายดีที่สุดในยุคนั้น ซึ่งตอนนี้คือ 3ds รวมเป็น 6 จบข่าว

Comment

เคยเล่น PSP 2000 มาก่อนเคยตั้งความหวังกับ PSP มาก่อน แต่ก็ลงเอยกับ 3DS ซะงั้นแต่ก็สนุกไปอีกแบบนะ
                    อย่างที่บอกออนไลน์สนุกดี
                    แผ่นแท้แพง....แต่ก็สอยมา2แผ่น 555 ตัวปลิว

Comment

โซนี่มันโดนบีบให้ลดราคาอยู่เหมือนกันตอนนี้ ไม่งั้นก็คงขายไม่่ค่อยออกแล้วนั่นแหละ

ว่าจะหาทางเก็บตังค์ซื้อ 3ds อยู่เหมือนกัน แต่ทำไมเกมมันแพ๊งแพงยังกับของ PS3 เลย

Comment

อย่าไปเถียงกันเลย ถ้า vista ออก monster hunter มะไหร่ ก็รุ้เองว่าคนไทยจะเลือกเครื่องไหน

ออกเหมือนกันทั้ง 2 เครื่อง ทั้ง 3ds ทั้ง vista เกมส์เดียวกัน ภาคเดียวกัน แต่ออกคนละเครื่อง

Comment

Originally posted by berserkzo View Post
                          อย่าไปเถียงกันเลย ถ้า vista ออก monster hunter มะไหร่ ก็รุ้เองว่าคนไทยจะเลือกเครื่องไหน

ออกเหมือนกันทั้ง 2 เครื่อง ทั้ง 3ds ทั้ง vista เกมส์เดียวกัน ภาคเดียวกัน แต่ออกคนละเครื่อง

มอนฮันตอนนี้ภาค 3 ออก 3ds แล้ว ส่วนภาค 4 ประกาศกำลังผลิตออก 3ds แล้วเหมือนกัน
                          Capcom channel MH4 3ds

มอนฮันตอนนี้นี่ไม่แน่ใจว่าจะออก vita รึเปล่า แต่ถึงจะออกก็คงไม่ต่ำกว่าปีนึงแน่นอนละครับ
                          Last edited by sakichan; 1 Jan 2012, 14:42:52.

Comment

PSV สุดยอดครับ เกือบจะขาย PS3 ไปเล่นเลย = ="

Comment

ท่า ณ เวลานี้ 3DS น่าเล่นกว่าครับ ช่วงปู่นินทั้งลดราคาทั้งปล่อยเกมส์ไม้ตาย เสียอย่างเดียวคือเบตไม่ทน
                              ส่วน Vita ท่าใจรักรอดูซักพักก่อน เห็นว่าตัวเครื่องมีปัญหาค่อนข้างมากทำเอายอดขายเลยตกฮวบเลย

Comment

Vita ปัญหาเยอะจริง ออกมาควบๆกับ Galaxy Nexus เลยอ่ะ

Comment

Working...
                                X