Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps vita vs 3ds อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Beaver_XT View Post
    ถ้าดูกันที่เกมที่จะลงตอนนี้ Vita กินขาดครับ

ดูให้ถึง 1:19 ก่อนนะ อิๆ
    BORKED
    อยากได้เลยทีนี้ !!!!

Comment

Vita ไม่น่าจะอยู่ในระดับเดียวกับ iPod Touch ครับ เพราะ sony มันวางแผนจะออก android player มาแข่งกับ iPod Touch ครับ

Comment

Originally posted by mathburn View Post
        Xbox ทำได้ดีกว่าเรื่องไหนละครับ ต้องดูด้วย อย่าเหมาหมดสิ คนไม่รู้มาอ่านเข้าใจผิดตาย -*-

Xbox
        ดีกว่าเรื่อง online
        กราฟฟิคก็ดีกว่า
        จอยคอนโทรลเลอร์ก็ดีกว่า

ps3
        ดีกว่าตรงแผ่นเป็นบูลเรย์
        เกม ex เจ๋งกว่า

ผมเป็นกลางนะครับ เพราะมีทุกเครื่องในยุคนี้ อิอิ

Comment

กราฟฟิคเจ๋งกว่า นี่ถ้าเป็นเกม Multi-Platform เคยบอกไปหลายทู้ละว่ามันต้องดูเป็นเกมๆ ไม่ใช่เหมารวมว่าเกมมัลติทุกเกม Xbox กราฟฟิคดีกว่านะ

มันอยู่ที่ว่านักพัฒนาเขาจะเอาเครื่องไหนเป็น Lead Platform กับดึงศักยภาพเครื่องมันมาได้ขนาดไหน ลองดู BF3 ก็ได้มัลติ เครื่องไหนดีกว่ากัน

Comment

vita เลยครับ

ลูกเล่นครบครัน

Comment

ชมนี้ต้อง Vitaอย่างเดียว

3ds ออกมาจะปีละ ยังไม่เห็นเกมดีๆเลย

Comment

เหอๆ วันนี้หลังจากพี่เทพวิต้าเปิดตัวจริงๆ ปรากฏว่าท่าทางจะลำบากละครับ ยอดขายเครื่องสองวันแรกก็ต่ำกว่าเป้าเยอะ แถมเหมือนกับมันยังไม่พร้อมทั้งซอฟแวร์ทั้งฮาร์ดแวร์ พวกเกมที่ลงก็สู้ของ 3ds ไม่ได้เลย

ยอดขาย3ds เดือนธันวานี้ มี 3 เกมที่จะเข้าหลักล้านตลับแล้ว คือ มอนฮัน มาริโอ้คาร์ท มาริโอ้3d (มอนฮันเกินล้านละครับ)

ปล. วิต้าอ่านฟอนท์ไทยไม่ได้นะครับ!!

Comment

ของ DS กว่าจะมีเกมพวกมอนฮัน มาริโอ้คาร์ท มันกี่เดือนละครับ แล้ววีต้าออกมายังไม่ถึงเดือนเลย
                  รอดูเดือนมกรา เป็นต้นไปดีกว่าครับ ตอนนั้นเริ่มมี เทลออฟอินโดนเซน กุมภาก็มี RO และเกมอื่น ๆ อีกพอควรครับ

Comment

เทลออฟอินโนเซนต์ กับRO ไม่ใช่เกมที่จะมาช่วยฉุดวิต้าได้เลยครับ โดยเฉพาะ RO ผมมองว่ามันกะหลั่วมากเลย ภาพระดับนั้นไปลงpsp ดีกว่า
                    ตอนนี้ที่เห็นมีgravity daze นี่ละที่น่าจะสนุกที่สุดละ แต่ต้องรอถึงกุมภา

พอถึงต้นปีหน้าที่ท่านว่า วิต้าก็ไปเจอเกม3dsระดับเขย่าวงการอีกหลายตัว ไหนจะ RE: revelation , tales of abyss, kid icarus 3เกมนี้ก็กระอักเลือดละ แถมในญี่ปุ่นยังมีnew love plus ที่กระแสแรงมากออกมาอีก เกมนี้น่าจะดึงยอดขาย 3ds ได้อีกเยอะ

ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อนะวิต้าเนี่ย แต่พอลองดูไปสักพักแล้ว คอนเซ็ปมันมาไม่ค่อยดีเลย
                    จุดสุดท้ายที่ทำให้คิดว่าอาจจะยังไม่ซื้อคือ วางตัวเป็นอุปกรณ์สำหรับโซเชียลเน็ตเวิร์ค แต่ดันซัพพอร์ตอ่านได้แต่ภาษาอังกฤษกับญี่ปุ่น แล้วคนที่ใช้facebook twitter ที่ใชภาษาอื่นจะทำยังไงละเนี่ย

Comment

Vita ก็มีเกมอีกหลายเกมไม่ใช่เหรอครับที่น่าจะเรียกยอดขายได้
                      อย่าง Street vs Tekken, resistance, Ruin, Dragon's Crown, Little Deviants<<< หรือเกมเหล่านี้จะบอกว่าเขย่าวงการไม่ได้เหรอครับ
                      อย่าลืมว่า 3DS แรก ๆ ก็เหมือนกันไม่ใช่เหรอครับ ถ้านินไม่ออกมากระตุ้นด้วยเกมแม่เหล็ก 3DS ก็ไม่กระเตื้อง
                      ต้องรอดูเมื่อครบ 1 ปีของแต่ละเครื่องว่าเสียงตอบรับเป็นไงกันบ้าง

Comment

เกมที่ท่านว่ามาผมว่ามันก็เกมธรรมดาๆอะครับ = = อาจจะสนุกหรือไม่สนุกก็ไม่รู้ เพราะผมเคยเล่นแต่เทคเคนนอกจากนั้นไม่รู้จัก

ถูกของท่านครับ ตอนแรกๆ3dsออกมามันก็ไม่ค่อยมีเกม แต่ปัจจุบันนี้เกมดีๆมันออกมาเยอะมาก และตัวเครื่องเองก็ขายทำลายสถิติของnds เดิมไปแล้ว
                        ด้วยปริมาณเครื่องที่ขายได้มากทำให้ผู้พัฒนาเกมค่ายต่างๆ อยากจะผลิตเกมมาลงเพราะมีโอกาศที่จะขายได้มากกว่า
                        ซึ่งตอนนี้อนาคตของ3dsนี่ค่อนข้างสดใสแน่นอนละครับ

ส่วน vita ตอนนี้เปิดตัวไม่ค่อยสวย เกมในอนาคตที่กำลังจะออกมาก็ยังไม่เห็น และด้วยยอดขายเครื่องที่โดน3ds นำไปเยอะแล้ว
                        จะกลับมาตีเสมอหรือแซง 3ds นี่ยากมากๆ หรือแทบเป็นไปไม่ได้ เพราะเฉพาะเกมที่ nintendo ผลิตเอง ก็ทำตลาดได้สบายทุกซีรี่ส์ โปเกม่อนมาเมื่อไหร่
                        ก็บอมม์ลงอีก

ณ ปัจจุบันกับอนาคตอันใกล้ ถ้าต้องเลือกระหว่าง3ds กับ vita ในตอนนี้(ตอนนี้ vita หนึ่งเครื่อง ซื้อ 3ds ได้สองเครื่อง)
                        เลือกซื้อ 3ds ดีกว่าแน่นอนครับ

Comment

เครื่องพึ่งออกมาแป๊ปเดียวเอง อย่าพึ่งรีบสิ dev ทำกันไม่ทันหรอก

Comment

PS Vita พูดง่ายๆก็คือ PS3 ย่อขนาดอะครับ มีประสิทธิภาพหรือกราฟฟิคพอๆกับ PS3 สามารถนำเกมของ PS3 มาเล่นก้ได้ด้วย มี 3G มี wifi อนาคตก็มีเกมอีกเยอะแยะที่รองรับ FIFA 12 ก็มี

ขายได้วันเดียว out of stock แล้ว
                            http://www.gconshop.com/cgi-bin2/sho...ist&category=9

นี่ขนาดแพงกว่า ยอดขาย 2 วันแรกก็เท่าๆกับ 3ds ด้วยซ้ำ
                            Last edited by alexsamui; 27 Dec 2011, 15:31:36.

Comment

ไม่น่าจะใช่ของหมดนะครับ น่าจะเป็นของยังมาไม่ถึงเพราะเห็นว่าของเข้าพรุ่งนี้สำหรับคนที่พรีออเดอร์ เดี๋ยวหลังปีใหม่ผมก็อาจจะซื้อมาเล่นสักเครื่องนึง
                              ถ้ามันถูกลงอีกสักนิด แล้วมีเกมภาษาอังกฤษมาเพิ่มเพราะตอนนี้รู้สึกมีuncharted เกมเดียวที่เป็นอังกฤษ ในไทยนะ

Comment

เรื่องยอดขายเครื่อง ส่วนนึงเพราะ nin ลดราคาเครื่องด้วยนิครับ ไม่งั้นยอดก็จะไม่กระเตื้องมากเท่าไหร่ สังเกตจากยอดขายก่อนปรับราคากับหลังปรับราคาครับ
                                ผมว่าเกมที่น่าสนใจของ DS สำหรับผมก็มี mario kart, Rhythm Kaitou R, ไฟนอลริทึ่ม และพวกเกมแนวแคชชวลด้วย ถ้ามีเกมเชียร์ด้วยรับรองมันน่าสนใจอีกเยอะ

Comment

Working...
                                X