Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps vita vs 3ds อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ต้องเล่นแท้กันอีกนานนะครับ คงไม่ได้เล่นก๊อปปี้ทันทีในเร็วๆนี้หรอกนะ

Comment

โหวตวีต้าอีกเสียงนะ
      เพราะคิดว่ายังไงกราฟฟิคของ psp ดีกว่าอยู่แล้ววว

Comment

ถ้าคุณเป็นพวกHardcore Gamer กินกราฟฟิกเป็นอาหารก็ PS VITA ถ้าคุณบริโภคเกม เล่นง่ายๆ ภาพสบายๆ เนื้อหาเกมสนุกไม่เครียดก็ 3ds ครับ ผมบอกเลยว่าผมมี psp ds wii ps3 สมัยซื้อwii มาตอนออกใหม่ๆ จากญี่ปุ่นผมชอบเล่นมากครับเล่น3-4ปีก็ไม่เบื่อ พอมาเบื่อก็ช่วงหลังๆมันหมดมุขจริงๆ psp ผมเล่นไม่ถึงปีก็เบื่อแล้วเกมมันไม่ใช่แนวเล่นได้เรื่อย แบบwii ds นี่จะอารมประมาณwii ครับเกมสร้างสรรค์เล่นได้เรื่อยๆ ps3 ผมซื้อมา ไม่กี่เดือนก็เบื่อเหมือนกันรู้สึกกเสียดายด้วยซ้ำที่ซื้อมา

ผมแนะนำว่าถ้าคุณเป็นคนชอบเล่นเกมสบายๆ อยากเล่นเกมแนวสนุกๆเยอะๆ Nintendoครับ แล้วถ้าอยากเล่นกราฟฟิคแรงๆ ค่อยในPC เอา
        ถ้าชอบกราฟฟิค อย่างเดียวก็เชิญ Sony ครับ ถ้าConsole ผมแนะนำ xbox เลยทำได้ดีกว่ามาก แต่ในไทยคนไทยจะชอบsony มากกว่าไม่รู้เป็นอะไรแต่ในต่างประเทศxboxดังกว่าเยอะ

Comment

ถามหน่อยเอาเกม psp โหลดเป็นไฟล์อะไรลง psvita เหรอใใครรู้บ้าง อยากซื้ออยู่

Comment

Originally posted by neno View Post
            ถามหน่อยเอาเกม psp โหลดเป็นไฟล์อะไรลง psvita เหรอใใครรู้บ้าง อยากซื้ออยู่
            เอาเกม PSP ไปเล่นบน Vita อะหรอ ? งงอะ

Vita ตอนนี้ใช้การ์ดอะนะ สำหรับเกม

แล้วตัว Mem เองก็ใช้ของตัวเอง

ตอนนี้คงไม่มีเครื่องอ่าน อะนะ ไม่รู้ Sony เข้ารหัสอะไรหรือใส่อะไรไว้ข้างใน เพื่อไม่อ่านได้

http://www.gamasutra.com/view/news/3...ory_Format.php

Comment

Originally posted by beambott View Post
              ถ้าคุณเป็นพวกHardcore Gamer กินกราฟฟิกเป็นอาหารก็ PS VITA ถ้าคุณบริโภคเกม เล่นง่ายๆ ภาพสบายๆ เนื้อหาเกมสนุกไม่เครียดก็ 3ds ครับ ผมบอกเลยว่าผมมี psp ds wii ps3 สมัยซื้อwii มาตอนออกใหม่ๆ จากญี่ปุ่นผมชอบเล่นมากครับเล่น3-4ปีก็ไม่เบื่อ พอมาเบื่อก็ช่วงหลังๆมันหมดมุขจริงๆ psp ผมเล่นไม่ถึงปีก็เบื่อแล้วเกมมันไม่ใช่แนวเล่นได้เรื่อย แบบwii ds นี่จะอารมประมาณwii ครับเกมสร้างสรรค์เล่นได้เรื่อยๆ ps3 ผมซื้อมา ไม่กี่เดือนก็เบื่อเหมือนกันรู้สึกกเสียดายด้วยซ้ำที่ซื้อมา

ผมแนะนำว่าถ้าคุณเป็นคนชอบเล่นเกมสบายๆ อยากเล่นเกมแนวสนุกๆเยอะๆ Nintendoครับ แล้วถ้าอยากเล่นกราฟฟิคแรงๆ ค่อยในPC เอา
              ถ้าชอบกราฟฟิค อย่างเดียวก็เชิญ Sony ครับ ถ้าConsole ผมแนะนำ xbox เลยทำได้ดีกว่ามาก แต่ในไทยคนไทยจะชอบsony มากกว่าไม่รู้เป็นอะไรแต่ในต่างประเทศxboxดังกว่าเยอะ

Xbox ทำได้ดีกว่าเรื่องไหนละครับ ต้องดูด้วย อย่าเหมาหมดสิ คนไม่รู้มาอ่านเข้าใจผิดตาย -*-

Comment

ผมว่า Vita นะ เป็นมากกว่าเครื่งอเล่นเกม

มันเป็น Multimedia สบายๆครับ
                ดูหนัง เล่นเน็ต(มี3G+จอสัมผัส)

ผมมั่นในว่าอีกหน่อยพวก apps chat อย่าง WhatsApps + Line เดี๋ยวใน Vita ก็มีครับ

ผมมองว่า Vita วางตัวอยู่ในระดับ Ipod Touch
                ทั้งราคาและความสามารถที่ทำทุกอย่างได้เหมือนกัน (ยกเว้นขนาด - -")
                ที่เล่นเกมเทพกว่าโคตรๆ

คือพกพาเครื่อง Multimedia ไม่เหมือนเครื่องเกมอย่างพวก PSP DS แล้ว

แล้วการเล่นเกม ก็จะมีเกมออนไลน์เข้ามาด้วยแน่นอนในอนาคต
                เพราะรองรับ 3G เรียบร้อยแล้ว
                หมายความว่าสามารถออนไลน์ได้ตลอดเวลา

Comment

3DS มันดีตรง3D ตอนนี้ไม่ได้เน้นเกมแบบเด็กเหมือสมัยก่อนแล้วครับ ไครว่า3ds มีแต่เกมเด็กๆคิดใหม่เลยเพราะเกมฮาร์ดคอก็มีแล้ว กราฟิคถือว่าดีระดับดีกว่าPSP อยู่มาก
                  ตอนนี้ถ่าย VDO 3D ดูหนัง3Dสั้นๆได้ อนาคตถ้าดูVDO 3D ได้เกิน10นาทีจะเมพมาก
                  PS VITA ถ้าคุณเสพกราฟฟิคอยู่แล้วแนะนำเลยต้องลอง เพราะผมก็อยากได้เหมือนกัน 555

Comment

ถ้าดูกันที่เกมที่จะลงตอนนี้ Vita กินขาดครับ

ดูให้ถึง 1:19 ก่อนนะ อิๆ
                    BORKED

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                      ผมว่า Vita นะ เป็นมากกว่าเครื่งอเล่นเกม

มันเป็น Multimedia สบายๆครับ
                      ดูหนัง เล่นเน็ต(มี3G+จอสัมผัส)

ผมมั่นในว่าอีกหน่อยพวก apps chat อย่าง WhatsApps + Line เดี๋ยวใน Vita ก็มีครับ

ผมมองว่า Vita วางตัวอยู่ในระดับ Ipod Touch
                      ทั้งราคาและความสามารถที่ทำทุกอย่างได้เหมือนกัน (ยกเว้นขนาด - -")
                      ที่เล่นเกมเทพกว่าโคตรๆ

คือพกพาเครื่อง Multimedia ไม่เหมือนเครื่องเกมอย่างพวก PSP DS แล้ว

แล้วการเล่นเกม ก็จะมีเกมออนไลน์เข้ามาด้วยแน่นอนในอนาคต
                      เพราะรองรับ 3G เรียบร้อยแล้ว
                      หมายความว่าสามารถออนไลน์ได้ตลอดเวลา
                      WhatsApp คงไม่ได้ละครับ

เพราะ ว่า Vita ไม่ได้มี contact เป็นเบอร์ๆ เหมือนอย่าง iPhone , โทรศัพท์ Android , Windows Phone นะครับ ( iPad ยังไม่ WhatsApp เช่นกัน)

Comment

^ ipod touch ยังมีเลยครับ

Comment

Originally posted by peachk_20 View Post
                          ^ ipod touch ยังมีเลยครับ
                          คงต้องโม เอาละครับ ไม่ได้มาอย่างถูกต้อง

Comment

-0- ไม่โมไม่เจลครับ เห็นเพื่อนเล่น Line ก็มีครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                              ถ้าดูกันที่เกมที่จะลงตอนนี้ Vita กินขาดครับ

ดูให้ถึง 1:19 ก่อนนะ อิๆ
                              BORKED
                              โคตรหื่น -. -

edit. เกมนะครับ 5555

Comment

ps vita เลยครับ คุ้มค่า หน้าตาดี เทห์ หรู น่า...มาก

Comment

Working...
                                X