Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps vita vs 3ds อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ps vita vs 3ds อันไหนดี

คืออยากได้ทั้งสองแต่มีเงินแค่เครื่องเดียว
    3ds มีเกมที่ผมอยากเลนคือ mario 3d land, mario kart 7, pokemon เก่าของ dsi, BioHazard: Revelations กำลังจะออก
    ส่วน ps vita มี RR, mavel vs capcom 3
    คือยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะรอvita หรือเอา3ds เลย แต่กลัว3ds จะไม่มีเกมหนุกๆออก ส่วนตัวชอบgameแนว gundam vs gundam ที่ลง psp มาก เลยเทใจให้ps vita เพราะต้องมีเกมใหม่แบบ นี้ลงชัว
    แต่ก้ชอบmario
    ช่วยแบบความคิดเห็นหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2เครื่องนี้เกมมันคนละแนวกันเลยนะเนี่ย... รอดู Vita ออกมาก่อนก็ได้ครับว่ามีอะไรออกบ้าง อยากเล่นเกมในไหนมากกว่ากัน เก็บเงินไว้ไม่เน่าไม่เสียหรอก อิๆ
    อีกอย่างคือไอที่เห็น 3D ไม่ต้องใช้แว่นน่ะ ดูนานๆแล้วขอบอกว่าปวดตามากๆ
    ส่วนเกม... ทุกวันนี้ผมยังเล่นเกมใน DS ไม่หมดเลยครับ เลยไม่ได้ซื้อ 3DS สักที

Comment

มองของใหม่ เลือก Vita อย่างน้อยก็ไม่ปวดตาแน่นอน อิอิ

Comment

ps vita แน่นอนกว่า

Comment

vita นั่งรอใจจด ใจจ่อ

Comment

ผมโหวตวีต้านะครับ เพราะหลายๆอย่าง ส่วนตัวผมมองๆแล้วเล็งเห็นว่า 3DS ส่วนนึงที่ค่อนข้างมากจะเน้นไปทางเกมครอบครัวครับ lol ถึงแม้จะมีล่าแย้ภาค3 G ไปลงก็เถอะนะ แต่ผมว่ายังไงวีต้าก็ต้องมีมอนฮันด้วยเหมือนกัน อย่างเดียวที่ผมเห็นว่า 3DS ได้เปรียบวีต้าคือ... 3DS มี Love Plus!

ปล.ถ้าที่บ้านมี ps3 อยู่แล้ววีต้ายิ่งเข้าท่าเลยครับเพราะโซนี่ออกแบบวีต้ามาให้เล่นคู่กับ ps3 ><"

ส่วนตัวผมเล็งวีต้าไว้ครับ แต่ตังยังไม่มีเล๊ย

Comment

ps vita แน่นอน

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ งั้นผมรอ vita หวังว่าราคาเข้าไทยจะไม่แพงมาก =.=

Comment

3DS เพราะ เมียมือถือ (Love+)

PSVita รอ FFX

Comment

3DS ตอนนี้ผมว่าน่าสนใจสุดคือ Mario Kart นะ ยกเว้นจะมีเกมเชียร์ด้วย
                    แต่ Vita นี่น่าสนใจหลายเกมเลยที่เห็น ๆ เลยคือ Tales of Innocence R, Reality Fighter, Gravity Daze, Hot shot golf, Little Deviants ,Michael Jackson The Experience และที่น่าสนใจสุด ๆ Dream Club Zero หุหุ

Comment

เมื่อก่อน ตอนที่ psp กับ NDS ออกมาแข่งกัน

ไอ้ผมก็ติดเกมส์มันส์ๆ จาก GBA ก็เลยสอย NDS มาก่อน psp

เล่น NDS ไป ปี สองปี เกมส์ก็มันส์ๆ เข้ามาเรื่อยๆ ลูกเล่นเยอะดี

แต่พอไปจับ psp ของเพื่อน เฮ้ย เกมส์มันคนละเรื่อง

เกมส์ของ NDS จะออกแนวเด็กๆ เล่น จะออกแนวคิคุ ดูน่ารักๆ ไม่โหด ดิบ เถื่อน

แต่พอเกมส์ของ psp มันทำออกมาได้แบบ ตอบโจทย์ได้ทั้งหมดเลย

สรุป 3DS เหมาะสำหรับเด็ก ถึงเด็กวัยรุ่น ออกแนวเครื่องเล่นเกมส์ เน้นความสนุกกับ รูปแบบการเล่นเกมส์

PSVita เน้นทำ ระบบมัลติมีเดีบ เพราะจอใหมญ่ดูหนัง มีกล้อง เล่นเน็ต สะดวกกว่า เกมส์ที่กราฟฟิค เกือบจะในระดับเดียวกับ ps3

แต่ที่สำคัญ ที่ประเทศไทย ถ้าตัวไหนเล่นเกมส์ hack เล่น copy ได้ก่อน เครื่องนั้นขายดีครับ

Comment

ps vita อนาคตไกลครับ

Comment

VITA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

วิต้า จะราคาเท่าไหร่หนอ ขาย psp ไปละเดี๋ยวค่อยเอา vita เล่นเกม psp ที่ยังไม่จบ ถ้าราคาไม่ถึงหมื่อนตามข่าวละก็ เหนี่ยวเลย

Comment

ผมว่า vita น่าจะ 13000 - 17000 ประมาณนี้อะครับ แต่ถ้าตำกว่าเหมื่อน คงจัดเลย

Comment

Working...
                              X