Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการติดตั้ง HDD 120GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการติดตั้ง HDD 120GB

ึคือ ซื้อมาแ้ล้วจะติดตั้งยังไงครับ ต้องทำอะไรเพิ่มรึป่าว

แล้วก็ เซฟเกมจาก เมมในเครื่อง มันต้องย้ายมาไว้ที่นี้ด้วยป่าวครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ มือใหม่อ่ะครับ

สร้างพาสติชันครับเเล้วก็ย้ายข้อมูลได้เลย

Comment

เสียบเข้ากับXBox แล้วจัดการFormat ซะ

พวกSave D/L จะย้ายไปก็ได้ครับ หรือเอาไว้มันทั้ง2ที่ (หน่วยความจำเครื่อง กับ HDD )ก็ได้ครับ

แต่พวกโปรไฟล์Avatarจะมีได้เพียงอันเดียวครับไม่สามารถ copyได้ แต่cutได้อย่างเดียวครับ
      ต้องเลือกว่าจะเอาไว้ที่ไหน ถ้ากลัวเครืิ่่องเสียก็เอาไว้ที่ HDD ถ้ากลัวHDD เสียก็เอาไว้ที่เครื่อง
      และมีอีกหนึ่งวิธีที่จะรักษาโปรไฟล์ ไว้ได้ก็คือต่อLive ไว้ครับมันจะทำการเก็บข้อมูลโปรไฟล์ ของเราไว้ที่เซิฟเวอร์ทุกครับที่ต่อเข้าLiveครับ
      ถ้าต้องการกู้ก็แค่ต่อ Live แล้ว Recovery มันกลับมาครับ แต่ได้แค่ครั้งล่าสุดที่ต่อLiveนะครับ

ป.ล.การRecovery นี้ได้แค่โปรไฟล์นะครับ พวกSaveข้อมูลต่างๆ ไม่เกี่ยวครับ
      และการใช้เครื่องที่แปลงเล่นแผ่นCopy ต่อLive มีสิทธิถูกแบนได้นะครับ
      Last edited by JUNOz; 13 Aug 2009, 01:38:25.

Comment

Originally posted by JUNOz View Post
        เสียบเข้ากับXBox แล้วจัดการFormat ซะ

พวกSave D/L จะย้ายไปก็ได้ครับ หรือเอาไว้มันทั้ง2ที่ (หน่วยความจำเครื่อง กับ HDD )ก็ได้ครับ

แต่พวกโปรไฟล์Avatarจะมีได้เพียงอันเดียวครับไม่สามารถ copyได้ แต่cutได้อย่างเดียวครับ
        ต้องเลือกว่าจะเอาไว้ที่ไหน ถ้ากลัวเครืิ่่องเสียก็เอาไว้ที่ HDD ถ้ากลัวHDD เสียก็เอาไว้ที่เครื่อง
        และมีอีกหนึ่งวิธีที่จะรักษาโปรไฟล์ ไว้ได้ก็คือต่อLive ไว้ครับมันจะทำการเก็บข้อมูลโปรไฟล์ ของเราไว้ที่เซิฟเวอร์ทุกครับที่ต่อเข้าLiveครับ
        ถ้าต้องการกู้ก็แค่ต่อ Live แล้ว Recovery มันกลับมาครับ แต่ได้แค่ครั้งล่าสุดที่ต่อLiveนะครับ

ป.ล.การRecovery นี้ได้แค่โปรไฟล์นะครับ พวกSaveข้อมูลต่างๆ ไม่เกี่ยวครับ
        และการใช้เครื่องที่แปลงเล่นแผ่นCopy ต่อLive มีสิทธิถูกแบนได้นะครับ
        หลังจากเสียบแล้วเปิดเครื่อง มันจาเจอ HDD เลยป่าวครับ

ขอบคุณมากนะครับ ละเอียดดีมากๆ

Comment

Originally posted by aeaehz View Post
          หลังจากเสียบแล้วเปิดเครื่อง มันจาเจอ HDD เลยป่าวครับ

ขอบคุณมากนะครับ ละเอียดดีมากๆ
          เจอเลยครับ ผมอยากจะถามว่าใช้ของแท้หรือเปล่าครับของก็อปเล่น live ระวังโดนแบบไม่รู้ตัวนะแล้วจะลงเกมใน hdd ไม่ได้ เห็นที่ dgo มีโดนไปบ้างแล้ว

Comment

Working...
          X