Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องสายComponentต่อกับทีวีหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องสายComponentต่อกับทีวีหน่อยครับ

ผมซื้อสายComponentของไมโครซอฟต่อxbox360กับทีวีjvc rm-c1281
    แล้้วภาพออกเป็นขาวดำ..เป็นเพราะว่าทีวีผมไม่รองรับProgressiveหรือเปล่าครับ
    ตอนแรกก็ไม่รู้มาันั่งหาอ่านเอาในเน็ต..เพิ่งซื้อสายมาด้วย.หาข้อมูลของตัวทีวีก็ไม่มีครับ.มีแต่รีโมท
    ถ้าไม่ได้เซ็งจริงเลย ปรับโหมดของทีวีจากauto เป็นpal ntsc ก็ไม่ได้ครับ.ใครช่วยแนะนำทีนะครับ
    ภาพจากสายrcaก็รับไม่ไหวเลยครับ.

จะมีให้เลือกntsc 3.58 ntsc 4.43 ต่างกันยังไงครับ

Comment

มันจะชัดกว่า av หรอ พอดีทีวีรับ hdmi ไม่ใด้
      แต่รับ Component ใด้
      ซื้อมาเท่าไหร่หรอ สนใจง่า

Comment

ผมว่าน่าจะได้นะ ลองเช็คดูอย่างง่ายๆ เช่น
        หัวต่อ ด้าน xbox มี สวิทส์ เลือก TV กับ HDTV เลื่อนสวิทส์(switch)มาที่ TV
        ด้านเครื่องรับโทรทัศน์ ถ้าคุณเสียบ สายถูกช่อง คุณต้องไปปรับใน เมนูโทรทัศน์
        มันจะมีให้คุณเลือก ที่ บรรทัด เขียนไว้ว่า เลือกสัญญาณ วีดีโอ (วีดีโอ และ ดีวีดี)
        ให้คุณเลือกมาที่ดีวีดี ตรงนี้ คุณต้องทราบก่อนว่า ช่องต่อ สัญญาณ ที่ตัวเครื่องรับมีกี่ชุด
        มันจะมี ชุดใดชุดหนึ่งที่มีให้เลือก ระหว่าง วีดีโอ กับ ดีวีดี(คอมโพแนนท์)

Comment

เช็กสายว่า ต่อถูกตามระหีสสี มั๊ย

Comment

Working...
          X