Announcement

Collapse
No announcement yet.

วัตถุลึกลับส่งมาหาผม(ภาค2)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่ากิน อิอิ..

Comment

Originally posted by wasteddog View Post
      ไม่เล่น เพสามครับ
      คอมสวยฝ่า
      คอมอีกตั้ง 6 เดือนกว่าโหกว่าจะได้เล่น แล้วผมเล่นกับจอยได้อารมณ์กว่าเยอะ

Comment

คอมกะเล่นกะจอยได้นิหน่า อิอิ
        นานกะรอได้

Comment

โอ้ว LE เราได้แต่มอง

เหลือแต่โหลด pro ละ ยากชิหัย

Comment

กระทู้แบบนี้ทำไมมีคนเข้ามาเยอะจัง-*-

re5ผมผิดหวังสุดๆเลยอะ ผิดหวังตรงการทำมุมกล้องอะครับ งงกะมันมากๆ

ผมเคยเล่นแต่re4ในwiiอะครับ เลยไม่ชินแบบนี้ ตัวเกมokอยู่แต่ยากชิบ

ยากตรงกระสุนน้อย

Comment

Originally posted by punnkrit View Post
              กระทู้แบบนี้ทำไมมีคนเข้ามาเยอะจัง-*-

re5ผมผิดหวังสุดๆเลยอะ ผิดหวังตรงการทำมุมกล้องอะครับ งงกะมันมากๆ

ผมเคยเล่นแต่re4ในwiiอะครับ เลยไม่ชินแบบนี้ ตัวเกมokอยู่แต่ยากชิบ

ทำไมผมเล่นแล้ววางไม่ลงเลยแหะ

สนุกนะ เพราะผมเล่น Re ทุกภาค(จริงๆ)เลย มุมกล้องก็เหมือนกับใน Re4 ไม่ใช่รึ

Comment

Originally posted by punnkrit View Post

ตั้งแต่เคยเล่นมาภาคนี้ง่ายสุดแล้วมั้งครับผมว่ากระสุนนี้เก็บโคตรง่ายเลยนะครับยิงซอมบี้แล้วเจอเพียบเลยครับ

Comment

Originally posted by 3M View Post
                  ตั้งแต่เคยเล่นมาภาคนี้ง่ายสุดแล้วมั้งครับผมว่ากระสุนนี้เก็บโคตรง่ายเลยนะครับยิงซอมบี้แล้วเจอเพียบเลยครับ
                  ต้องบอกว่าถ้าภาคนี้ยาก ภาคแรกนี้.............................ไม่อยากจะนึก
                  ภาคนี้กระสุนเยอะมากกกกกกกกกกกกกก กลับไปเล่นด่านเดิมซ้ำๆได้อีก ตายก็ีมีจุดเช็คพอยน์

ซื้อปืนได้ตอนเริ่มทุกครั้งด้วย เง้อออ จะง่ายเกิ้นนนนนน

Comment

ผมเล่นกับพี่2คนครับ จอมันเลยเล็กๆ

แล้วต้องแบ่งกระสุนกันยิงอีก- -

re4ในwiiการเล็งไรงี้มันคนละแบบกันน่ะครับ

Comment

ผมเล่นกับพี่2คนครับ จอมันเลยเล็กๆ

แล้วต้องแบ่งกระสุนกันยิงอีก- -

re4ในwiiการเล็งไรงี้มันคนละแบบกันน่ะครับ

แบ่งจอได้ทุเรศมาก เพิ่งเคยเห็นเกมนี้เกมแรกที่แบ่งจอแบบนี้ แต่เล่นไปก็ชิน 55

Comment

ไม่เข้าใจว่ามันเอาอะไรมาคิดในการแบ่งจอ- -

น่าจะแบ่งครึ่งต่อครึ่งเหมือนgow ถึงแม้ภาพจะกว้างๆไปหน่อยก็ตาม

Comment

รอบน PC ลูกเดียวสำหรับ RE5

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                            แบ่งจอได้ทุเรศมาก เพิ่งเคยเห็นเกมนี้เกมแรกที่แบ่งจอแบบนี้ แต่เล่นไปก็ชิน 55

อ่าห่ะ มันก็แหงละพี่ คนละระบบนิจริงๆมันก็เทียบกันไม่ได้อะครับ รอมันลง Wii ก่อนดีกว่า ค่อยว่ามันไม่สนุก
                            ไม่เข้าใจว่ามันเอาอะไรมาคิดในการแบ่งจอ- -

น่าจะแบ่งครึ่งต่อครึ่งเหมือนgow ถึงแม้ภาพจะกว้างๆไปหน่อยก็ตาม
                            สำหรับการแบ่งจอ ของ RE5 นะครับเป็นความยืดหยุ่นของเกมส์เท่านั้นเอง ซึ่งถือว่าทำออกมา ให้เล่นกันได้ 2 คนในเครื่องเดียวกัน
                            แต่....................มันไม่ใช่ระบบหลักๆของเกมส์ครับ ถ้าเล่นแบบแบ่งจอทั้งเกมส์ ผมก็ว่า ห่วยเอาอะไรมาคิดเหมือนกัน แต่มันเป็นแค่ฟังชั่นเสิร์มเฉยๆไม่ใช่หลักๆ

เพราะฉะนั้นดูที่ตัวเกมส์ ทั้งหมดหรือโดยรวมดีกว่านะจ๊ะ

โดยส่วนตัวนะผมไม่ได้เล่นแบบแบ่งจอ(ไม่คิดจะเล่นด้วยแหะๆๆ) แต่จะเล่นในระบบ ออนไลน์แทน ผมติดงอมแงมเลยนะ เล่นมันทุกวันหลังเลิกงานเลย ไม่คิดว่าจะสนุกได้ขนาดนี้ ระบบการ แบ่งกระสุนกันเล่น ผมว่าดีมากๆเลยนะ เวลาพาร์ทเนอร์มีปัญหา เราเข้าไปช่วย โคตรเท่ห์เลย กระสุนแบบที่เราไม่ได้ใช้ ให้เพื่อนดีกว่า

คิดอารมณ์ประมาณว่า ออนไลน์กับคนอื่นๆ ที่เราไม่รู้จักในโหมดทหารรับจ้างสิ ผมเล่นกับคนญี่ปุ่น มันส์มากกกกกกกก ต่างคนต่างช่วยกัน เค้าอยู่ในอันตราย ผมวิ่งไปช่วย เวลาเลือดผมใกล้หมด เค้าเอาเสปรมาฉีดให้ โคตรรรจะดีเลย ช่วยกัน

ผมยังแปลกใจว่าทำไมมีกระทู้ถึง RE5 เกมส์ที่ไม่อยากเล่นทั่งๆที่เกมส์ยังไม่ออกด้วยซ้ำ ผมอ่านแล้วก็กลัวนะว่าจะไม่สนุก แต่ที่ไหนได้ มันส์มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แผ่นลิมิเต็ดตอนแรกซื้อมาก็กลัวเสียดายเงินเหมือนกัน แต่ตอนนี้ คุ้มมากกกกกกกกกกกกกกกกก ดีใจอะที่ืซื้อเพลย์3 เกมส์มันสนุกจริงๆ

ปล.ผมแฟนพันแท้ RE นะ เล่นตั่งแต่ ภาคแรกเลย เกือบๆทุกภาค ไม่ได้เล่นก็แค่ เดทอาม กับเอาท์เบรค เท่านั้น นอกนั้นเล่นหมด Re4 Wii Edition ก็เล่นสนุกเหมือนกัน แต่ระบบ Co-op กับ Re5 บอกเลยว่า สนุกเหมือนๆกัน ถ้าคิดว่า ภาคนี้ไม่ดีนะ กลับไปนั่งเล่นภาค 4 ก็สนุกเหมือนกัน อิอิ

Comment

ของ PS3 มันเพิ่งจะออกตามมาเหรอครับเนี่ยะ

Comment

โหเล่นซื้อ RE5 limited edition เลยแฮะ

ซื้อขนาดนี้ ps3 น่าซื้อเครื่องใหม่ 80g เลยนะซื้อมือสองทำมัยหว่า

ผมว่าจะซื้อ RE5 เล่นนะแต่เอาแบบธรรมดา
                                (แต่เอาไว้ก่อนเดี๋ยวจบ uncharted แล้วค่อยหา killzone2 มาเล่นแล้วค่อยต่อด้วย RE5 โครงการยาว)

แต่ทุกวันนี้ 4 ทุ่มถึงเทียงคืนต้อง
                                wii mario cart online ทุกคืนสุดยอดลองเล่นยังคุณยุทธ์ เห็นขาย wii ซะแล้ว
                                Last edited by ktonja; 4 Jun 2009, 14:19:08.

Comment

Working...
                                X