Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามอะไรหน่อยครับ เรื่อง Ps3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by youth View Post
    Optical เท่านั้น อิอิ เล่นทั่งทีต้อง 5.1 ไม่งั้นเสียของงงง

ไม่ถูกค้าปปปปปปปป จอต้องรองรับ HDCP อย่างที่บอกไปแล้วครับ คู่มือเพลย์สามก็บอกแบบนั้นครับ บ่ได้อยุ่ที่ขนาดจอ เด้ออออ Hdcp only ถ้าไม่รองรับต่อให้เป็น 30" จอคอมก็มืดสนิดจ้าาาา

เครื่องเสียงรุ่นอะไรท่านแนะนำหน่อย เพราะตอนนี้หาทีี่มันมี optical ยากงะ แต่ผมไม่นิยม 7.1 แหะ เกมส์มันไม่ซัพพอต หนังก็ไม่เหมือนกัน แต่อยากรู้รุ่นเพื่อตัดสินใจจ้า
    แต่ทำไมของผมจอ 17" นิ้วเอง ต่อ HDMI ได้ไม่ต้องมี HDCP อะไรนั่น แต่ต้องแปลงสายอะครับ

หลงเหมือนกันตอนแรกไปซื้อ HDMI แบบต่อกะคอมดดยตรง แต่พอเอามาใช้จิงเล่นได้ครับเเต่

นะ มันจะให้เเค่ 480P เฉพาะ 17" นะครับ เเต่ผมลองไปต่อจอคอมพ์ของแม่ดู 24"ขนาด1080P เองครับ

(เป็นความเข้าใจส่วนตัวนะครับ)

Comment

Originally posted by Maizakung View Post
      แต่ทำไมของผมจอ 17" นิ้วเอง ต่อ HDMI ได้ไม่ต้องมี HDCP อะไรนั่น แต่ต้องแปลงสายอะครับ

หลงเหมือนกันตอนแรกไปซื้อ HDMI แบบต่อกะคอมดดยตรง แต่พอเอามาใช้จิงเล่นได้ครับเเต่

นะ มันจะให้เเค่ 480P เฉพาะ 17" นะครับ เเต่ผมลองไปต่อจอคอมพ์ของแม่ดู 24"ขนาด1080P เองครับ

(เป็นความเข้าใจส่วนตัวนะครับ)

ก็เพราะไม่มี HDCP ไง มันถึงได้ออก 480p

Comment

วิธีการมีอยู่ว่าซื้อboxแปลงสัญยานอันเดียวจบเลยนะโยม

Comment

Working...
        X