Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ฮาร์ดดิสของ Xbox360 จำเป็นมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เก็บตังค์ซื้อ LCD ก่อนขอรับ หรือไม่ก็อย่างน้อยๆ LCD Monitor

ตัว Xbox360 เองรองรับ 1680*1050 ด้วย.. ไม่แนะนำให้เอามาเล่นกับจอ TV ธรรมดา

เดี๋ยวจะเศร้าอย่างรุนแรง

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
      ผมยังเชื่อว่าความสนุก ไม่ขึ้นอยู่กับกีาฟฟิคเสมอไป
      เล่นกับทีวีธรรมดา มันก็ต้องสนุกล่ะถ้าเกมส์มันดี เพียงแต่อาจไม่สุดๆ

เอาเคื่รองก่อน LCDทีหลังก็ได้

เข้าใจครับ แต่เครื่อง Next-Gen มีปัญหากับจอธรรมดา

เวลาจะแสดง font ในเกม จะตัวเล็กอย่างแรง ปวดตามากขอรับ

ที่แนะนำเพราะเคยเห็นตัวอย่างมาก่อนน่ะ

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
        ผมยังเชื่อว่าความสนุก ไม่ขึ้นอยู่กับกีาฟฟิคเสมอไป
        เล่นกับทีวีธรรมดา มันก็ต้องสนุกล่ะถ้าเกมส์มันดี เพียงแต่อาจไม่สุดๆ

เอาเคื่รองก่อน LCDทีหลังก็ได้
        เห็นด้วยครับ

ผมเล่น ps2 สนุกกว่า 360 ps3 ซะอีก...

ก็เกมส์ ps2 มันสนุกๆ เยอะนี่น่า

Comment

แนะนำให้เล่นกะ lcd ครับ

ผมเองก็เล่นกะ crt มาเป็นเดือน เพ่งตัวหนังสือจนปลงครับ ปลงว่ากุไม่อ่านก็ได้

จนตอนนี้ถอย led มาแล้ว ภาพแจ่มมากๆ ยังนึกเสียดายเกมที่เล่นจบไปตอน crt เลยครับ อรรถรสหายไปเยอะ

Comment

Originally posted by xecution View Post
            jasperไม่มีฮาดดิส11,500บาทครับ
            Go proเป็นตัว60GB13,500บาท
            ต่างกัน2พันแต่ตัวหลังมีฮาดดิส60หูฟังและไมค์กับสายต่อดีกว่าตัวjasper

คิดเอาเองครับอันไหนดี แต่เป็นผมเก็บตังเพิ่มให้ชื้อจอทีวีด้วยจะดีกว่า อย่าใจร้อน
            ผมว่าท่านสับสนคำว่า jasper กับ arcade นะครับ

ไม่มี hdd มันก็เป็น jasper ครับ มี hdd มันก็ jasper ครับ (เครื่องรุ่นใหม่ๆอ่ะนะ)

แต่

Arcade คือ ไม่มี hdd
            Go pro คือ 60Gb อันนี้ท่านเข้าใจถูกแล้ว
            Elite คือ 120Gb

ทั้งนี้ทั้งนั้น ทั้ง 3 รุ่น เป็น jasper ครับ

Comment

Originally posted by wutjeajha View Post
              คือเรื่องของเรื่องครับ ผมมีงบอยู่ประมาณ 15000 บาท
              และไม่มี LCD TV
              ถ้าผมซื้อ jasper 60 gb ตอนนี้เท่าที่ดูประมาณ 14000+
              ก็ต้องมาต่อเล่นกับจอ TV แบบธรรมดา เพราะงบหมด
              หรือว่า ซื้อเครื่องที่ไม่มี ฮาร์ดดิส ราคาประมาณ 10000+
              เหลืออีก 5000 ไปซื้อ lcd 19-22 นิ้ว (หมายถึงจอคอมอะครับ)
              ผมเลยอยากถามว่า ฮาร์ดดิสมันสำคัญต่อการเล่นเกมมากมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ มี ฮาร์ดดิส กับ ไม่มีฮาร์ดดิส มันจะเล่นเกมแตกต่างกันมากมั้ยครับ
              แล้วถ้าเกิดเป็นท่าน ท่านจะเลือกแบบไหนครับ
              ป.ล. ผมพยายามหาข้อมูลมาแล้วบ้างครับ แต่อยอากสอบถามเพื่อความชัวร์อีกครั้งครับ
              ราคาร้านไหนหรือครับ ทำไมแพงจัง เพราะขนาด Jasper Elite 120GB ราคาร้านเทพ ยังอยู่ที่ประมาณ 12,500 - 13,000 เอง ถ้าเป็น Jasper Go pro 60Gb น่าจะถูกกว่านี้นะครับ

ส่วน HDD ก็ถือว่าสำคัญในระดับหนึ่งครับ อย่างตอนแรกๆ ผมเล่นจากแผ่นเสียงแผ่นหมุนจะดังมาก จับดูใต้เครื่องค่อนข้างร้อนทีเดียว พอเปลี่ยนมาเล่นกับ HDD เสียงเงียบเป็นเป่าสากเลย เครื่องก็ไม่ค่อยร้อนด้วย ซึ่งน่าจะช่วยลดปัญหาไฟแดงได้อีกทาง

ส่วนจอ LCD ผมก็ใช้จอคอมเล่นเหมือนกันครับ ก็ไม่ซีเรียสอะไรตามประสาคนงบน้อย เพราะเคยชินกับการเล่นเกม PC อยู่แล้ว ใช้จอเดิมๆ ความสนุกก็ไม่ได้หนีไปไหนครับ

Comment

มายืนยันครับว่า "เล่นเกมผ่าน HDD แล้วเครื่องเย็นขึ้น" ทันตาเห้น

Comment

Working...
                X