Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ps2 ดีกว่า Ps3 ตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตั้งกระทู้เพื่อ...... ไร้สาระอ่ะคับ
    ps2 gen เก่าแล้ว จะดีกว่าได้ยังไง เกมก็ไม่ออกแล้ว
    ใช้หัวคิดหน่อยนะคับ ตั้งถามอย่างอื่นดีกว่ามั้ย....

Comment

จขกท ใช่คนเดียวกับ verjil ที่เวปบอร์ดของพันทิพป่าวหว่า

เกรียนได้ใจจริงๆ

Comment

+1 rep บน

Comment

น่าจะศึกษาหาข้อมูลตามแหล่งๆต่างๆที่มีอยู่เยอะแยะตาม google มาก่อนนะ จะได้ไม่ต้องมาตั้งคำถามที่มีคำตอบอยู่มากมายแล้ว

Comment

ตรงที่มันเล่นแผ่นก็อปได้ - -

Comment

Originally posted by Boban View Post
              จขกท ใช่คนเดียวกับ verjil ที่เวปบอร์ดของพันทิพป่าวหว่า

เกรียนได้ใจจริงๆ
              คนละคนครับ
              ชื่อโหลจะตาย

Comment

คนละ Gen ...

Comment

ซื้อเฟอร์รารี่มาทำเเท๊กซี่เหรอเอาดิบ้านรวยก็ตามสะเบย

Comment

ซื้อเครื่องเกมส์ตามมันสมองก็พอคับ

แล้วก็อย่าลืมเล่นเกมส์ที่พัฒนาสมองด้วยนะคับ

Comment

ผมเอา ps3 มาเล่นเกมส์ ps2 แหละ :P

แล้วก็เอามาเล่นเกมส์ ps1 ด้วย

Comment

แผ่นจะก็อป จะแท้ ผมว่าเฉยๆ ไม่นับเป็นข้อดีละกัน เพราะมันใช้ได้เฉพาะ
                        ประเทศไทย และทำร้ายน้ำใจคนสร้างเกม

Ps2 ดีกว่า Ps3 ตรงไหน มาดูกัน
                        -หัวอ่าน Ps2 ทนกว่า Ps3
                        -เกมส์ Ps2 Exclusive เยอะกว่า Ps3 หลายเท่า
                        -เกมส์ Ps2 มีมากกว่า Ps3 หลายเท่า รวมทั้งเกมส์ Party ที่เล่นหลายคนด้วย
                        -ถ้ามี Network Adapter สามารถโอนไฟล์หนังใส่ Ps2 ได้ ทำให้ถนอมหัวอ่าน
                        (ผ่านโปรแกรม SMS Ps2 ก็เล่นไฟล์ AVI ได้โดยไม่ต้องใช้แผ่นล่อ อ่านผ่าน mem
                        เลย จำนวนการกด ก็น้อยกว่า Ps3)
                        -อัตราการกินไฟ Ps2 ถูกกว่า Ps3 หลาย 10 เท่า (กราฟฟิกยิ่งสูง ยิ่งกินไฟ)

**จขกท มาจาก Gconsole ครับ ผมเคยเห็น Avartar

Comment

PS3 (รุ่นปัจจุับัน) เล่นเกม PS2 ไม่ได้นะ

Comment

เเปลกผมซื้อ ps1มาเล่นเกม ps3 55+
                            โครตไร้สาระเลยจริงๆ (ผมที่มาตอบก็คงพอๆกัน55+)

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                              PS3 (รุ่นปัจจุับัน) เล่นเกม PS2 ไม่ได้นะ
                              ตามนี้เลย ps3 model ปัจจุบัน เล่นแผ่น ps2 ไม่ได้ แต่เล่น ps1 ได้ต้องเป็นแผ่นแท้และตรงโซนเท่านั้น

Comment

Originally posted by poptepleela View Post
                                **จขกท มาจาก Gconsole ครับ ผมเคยเห็น Avartar
                                ป่าวครับ ผมอยู่สถิตที่นี่ แล้วไป Gcon ตะหาก
                                สรุปคือ ไม่ได้มาจาก Gcon

Comment

Working...
                                X