Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าเปลี่ยนพาสเวิร์ดไม่จำกัดความยาวไว้ตามที่ตั้งได้จริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าเปลี่ยนพาสเวิร์ดไม่จำกัดความยาวไว้ตามที่ตั้งได้จริง

จากที่ผมลองทดสอบดู ความยาวสูงสุดของพาสเวิร์ดคือ 50 แต่ในหน้าการเปลี่ยนพาสเวิร์ดมันไม่ได้จำกัดไว้

สมมุติว่าผมเปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่ความยาว 100 มันก็จะสามารถเปลี่ยนได้ แต่พาสเวิร์ดที่เว็บบันทึกไว้จะเป็นแค่ 50 ตัวแรกเท่านั้น ถ้าล็อกอินด้วยพาสเวิร์ดเต็ม 100 ตัวที่ตั้งไว้จะไม่สามารถล็อกอินได้ ต้องใส่แค่ 50 ตัวแรกถึงจะล็อกอินได้

เสนอว่าควรจำกัดความยาวในหน้าการเปลี่ยนพาสเวิร์ดไว้ ถ้าเกิน 50 ตัวก็เปลี่ยนไม่ได้

ส่วนในหน้าการสมัครใหม่ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันมั้ย ไม่ได้ลองทดสอบ

พาสเวิด จะใช้ยาวถึง 50 ตัวเลยหรือครับ

ตอนนี้รอแก้เวอชั่นใหม่ก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่นะครับ

Comment

Working...
    X