Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพบปัญหา กับการอัพเดทเวบบอร์ดเป็นเวอร์ชั่นใหม่ รบกวนแจ้งที่นี่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by prayutsc16 View Post

ดู inbox ตอนเวลา 22.47.15 นะครับ ในภาพเป็น sent ไม่ใช่ inbox และไม่ใช่ pm ของผมนะครับ

เพราะผมดูของผมแล้ว ยังกระโดดหาง ตามภาพนี้

เห็นแล้วครับ เหมือนกับเป็นบั๊ก มีรูปหรือตัวหนังสืออะไรสักอย่างตรงช่องว่างนั้น พอดี pm ฉบับนี้มีรูปแนบมาด้วย เลยน่าจะเป็นบั๊กตรงนั้นครับ
    รบกวรลองส่งโดยใช้ปุ่มแนบรูปของทางเวบดูให้ทีครับว่า จะมีปัญหานี้มั้ย

https://www.overclockzone.com/forums...ting/16538378-

Comment

Originally posted by Moderators View Post

ทางเราใช้ เวบบอร์ดของทาง vBulletin® ซึ่งทาง Tapatalk เป็นผู้พัฒนาเพื่อให้ใช้กับ vBulletin® ได้

ทาง Tapatalk จะต้องอัพเดทเพื่อใช้ให้ได้กับ vBulletin® รุ่นใหม่ๆครับ
      ทางเว็บต้องติดตั้ง plugins ไหมครับ?

https://www.tapatalk.com/download_vBulletin

อยากให้ใช้ผ่าน Tapatalk ได้เหมือนก่อนหน้านี้ครับ

Comment

Originally posted by husday View Post

ทางเว็บต้องติดตั้ง plugins ไหมครับ?

https://www.tapatalk.com/download_vBulletin

อยากให้ใช้ผ่าน Tapatalk ได้เหมือนก่อนหน้านี้ครับ
        ขอแจ้งให้ทางโปรแกรมเมอร์นะครับ ไม่แน่ใจว่ามันไปรบกวนบางอย่างหรือเปล่า ขอตรวจสอบก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by Moderators View Post

ขอแจ้งให้ทางโปรแกรมเมอร์นะครับ ไม่แน่ใจว่ามันไปรบกวนบางอย่างหรือเปล่า ขอตรวจสอบก่อนนะครับ
          โปรแกรมเมอร์แจ้งมาว่ามันไปกระทบการทำงานบางอย่างของเวบบอร์ดเรา เลยไม่ได้ลงให้ครับ

Comment

เวลาค้นหา ทำไมดูได้แค่หน้าเดียว พอกดดูหน้าถัดไป ดูไม่ได้ 11f88566c858cd423f53e88db6c7b9e8.md.jpg

Comment

ของผมโพสกระทู้ประมูลไม่ได้ครับ ไม่มีช่องให้โพสครับ

Comment

ข้อความใน inbox เดิมๆที่เคยมีอยู่ในเวอร์ชั่นก่อน ตอนนี้หายไปไหนแล้วครับ ใน sent ก็ไม่มีครับ จะตามกลับมาได้หรือไม่ครับ

Comment

Originally posted by ultraline View Post
                  ข้อความใน inbox เดิมๆที่เคยมีอยู่ในเวอร์ชั่นก่อน ตอนนี้หายไปไหนแล้วครับ ใน sent ก็ไม่มีครับ จะตามกลับมาได้หรือไม่ครับ
                  ทางเราได้ประกาศให้ backup ข้อมูลไว้ ตั้งแต่ก่อนที่อัพเป็นเวอชั่นใหม่ประมาณ 1 เดือน ตอนนี้ตามกลับมาไม่ได้แล้วครับ

Comment

ทำไม edit กระทุ้แล้ว upload รูปภาพเพิ่มไม่ได้ครับ มันขึ้น not authorized

Comment

Originally posted by pote2639 View Post
                      ทำไม edit กระทุ้แล้ว upload รูปภาพเพิ่มไม่ได้ครับ มันขึ้น not authorized
                      น่าจะเป็น bug ของบอร์ดตัวใหม่ แต้งให้ทางผู้ผลิตแก้ไขแล้วครับ

Comment

Originally posted by suwat110 View Post
                        เวลาค้นหา ทำไมดูได้แค่หน้าเดียว พอกดดูหน้าถัดไป ดูไม่ได้ 11f88566c858cd423f53e88db6c7b9e8.md.jpg
                        ของผมก็เป็น เพราะอะไรครับ
                        ทางทีมงาน สรุปเรื่องนี้ได้หรือยัง

Comment

ช่วยด้วยครับ ผม post ใน Marketplace ไม่ได้

Comment

Originally posted by Dr.John View Post
                            ช่วยด้วยครับ ผม post ใน Marketplace ไม่ได้
                            ใช้งานได้แล้ว

Comment

Working...
                            X