Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเกี่ยวกับพัดลมรอบจัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเกี่ยวกับพัดลมรอบจัด

ผมใช้พัดลมรอบจัดที่ซื้อมาจากลาซาด้า ความเร็วมัน 6500 รอบ ไฟเป็น 12v 1.85A
    แต่ว่าบอร์ดของผมเป็น Asus B360 Plus Gaming (Gen 8) ถ้าเปิดรอบจัดไปนานๆ จะทำให้มันเสียได้ไหมครับ เพราะผมปรับแล้วรอบไม่ยอมลดลงเลย หมุนแรงมาก (Bios น่าจะเอ๋อ)
    ตำแหน่งที่ผมเสียบ เสียบเป็น Chassis Fan 1 กับ Chassis Fan 2 เห็นเขาบอกว่ามันรับที่ 12v 1a ซึ่งพัดลมที่ผมใส่ มันเกินกว่าที่บอร์ดรองรับเยอะมาก
    แบบนี้มีผลเสียทำให้ช่อง Chassis นั้นไหม้ได้หรือไม่
Working...
X