Announcement

Collapse
No announcement yet.

mod ocz ใช้กฎเกณฑ์อะไรในการเลือก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Hangger View Post
    ติการทำงานไม่ได้ ลบทิ้งหมด เม้นกระทู้สงสัยการทำงานไม่ได้ ลบทิ้งหมด แล้วอยากถามใครมันจะเลื่อนลงมาดูหัวข้อนี้ด่านล่างสุดใครมันจะสนใจ ?? หรือว่าไม่อยากให้คนอื่นเห็นเเละสงสัยว่า mod ที่กล่าวถึงทำไมมีคนกังขา ??
    หรืออยากให้คนอื่นมองว่าเป็นคนหน้าเชื่อถือ ตอบปัญหาได้หมด ??

ข้อความที่พิมพ์ทั้งหมดนี้ กล่าวถึง User taibkk นะ mod คนอื่นๆตั้งแต่เล่นบอร์ดมาไม่เคยอยากจะติการทำงานครับ
    ติได้สิครับ
    แต่ด้วยความเป็นระเบียบ และไม่เป็นการรบกวนกระทู้ดังกล่าว

จึงต้องลบเม้นที่เป็นการโต้เถียงประเด็นอื่นออกน่ะครับ

Comment

ที่สำคัญ ข้อความที่ได้ลบไปยังอยู่ในระบบ mod หรือผู้ดูแลเวบสามารถมาเปิดอ่านได้ครับ

ท่านสบายใจได้ เพราะผมไม่ได้ลบเพื่อปิดบังหรือกลั่นแกล้งแต่อย่างใด

ถือว่ายินดีรับฟังข้อคิดเห็น แต่ด้วยกฎระเบียบ ผมจำเป็นต้องตัดสินใจอย่างใดอย่างนึง
      เพื่อรักษาความเป็นระเบียบของกระทู้เอาไว้

Comment

งั้นเรื่องที่จะติได้ก็คงจะรู้กันแค่ไม่กี่คนสินะ เพราะลบเม้นหมดแล้ว จะมีเห็นก็ไม่กี่คนเท่านั้นถ้าอยากจะทำบอร์ดห้เป็นระเบียบอย่างที่ชอบกล่าวถึงบ่อยๆน่าจะเริ่มที่ตัวคุณด้วยนะไม่ใช่มานั่งลบทุกอย่างที่พุ่งไปหา กระทู้มั่วๆปล่อยลอยหน้าลอยตา ( ไม่ต้องบอกให้แจ้งเมื่อพบเห็นนะ อ่านดูก็รู้แล้ว )

Comment

อีกอย่าง กระทู้นี้ก็ถือเป็นช่องทางการร้องเรียนไปในตัว เพราะทางผู้ดูแลได้เข้ามาอ่านเป็นประจำ

ท่านสามารถแจ้งปัญหาได้โดยตรงผ่านการตั้งกระทู้ในหมวดนี้

หรือสามารถส่งข้อความไปได้โดยตรง

ซึ่งส่วนตัวของผมจะขอบคุณท่านทั้งหลายมาก

ที่ไม่ไปเม้นติติงการทำงานของผม ในกระทู้สนทนาอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกัน

เพราะเมื่อมีการพาดพิงถึง mod หรือเฉพาะตัวผมก็ตาม

ผมจำเป็นต้องเม้นชี้แจงให้ท่านได้ทราบ

หากผมไม่รับฟังท่านเลย คิดใช้เครื่องมือความเป็น mod ลบทันที

ท่านก็จะมองผมแย่หนักไปอีก

ทีนี้พอผมและท่านโต้เถียงกันหลายเม้น

มันย่อมรบกวนสมาชิกท่านอื่น ที่เข้ามาอ่านเนื้อหาในกระทู้ เห็นด้วยไหมครับ

จึงเป็นการดีที่ผมร้องขอให้ท่านทั้งหลายมาถกเถียงกันในกระทู้ที่เหมาะที่ควรจะเป็นการดีกว่า

เหมาะสมและไม่ผิดกฎระเบียบแต่อย่างใด ในดุลยพินิจของผม

นอกซะจาก mod ท่านอื่นหรือผู้ดูแลจะเห็นต่างไปจากนี้

มองว่าเป็นการตัดสินแก้ปัญหาที่ผิดพลาด ผมก็ยินดีน้อมรับคำตำหนิครับ

Comment

Originally posted by Hangger View Post
            งั้นเรื่องที่จะติได้ก็คงจะรู้กันแค่ไม่กี่คนสินะ เพราะลบเม้นหมดแล้ว จะมีเห็นก็ไม่กี่คนเท่านั้นถ้าอยากจะทำบอร์ดห้เป็นระเบียบอย่างที่ชอบกล่าวถึงบ่อยๆน่าจะเริ่มที่ตัวคุณด้วยนะไม่ใช่มานั่งลบทุกอย่างที่พุ่งไปหา กระทู้มั่วๆปล่อยลอยหน้าลอยตา ( ไม่ต้องบอกให้แจ้งเมื่อพบเห็นนะ อ่านดูก็รู้แล้ว )
            ผมได้ชี้แจงทุกท่านไปแล้วนะครับ

ว่าหากมีกระทู้ใดที่ท่านไม่สบายใจ หรือมองว่าผิดกฎ ท่านสามารถกดรีพอร์ตกระทู้หรือเม้น หรือ user ที่ทำผิดกฎมาได้เลยครับ

ผมรับประกันว่า mod mุกท่านยินดีพิจารณาให้ครับ และขอบคุณที่เพื่อนสมาชิกช่วยกันดูแลบอร์ดให้น่าอยู่

ซึ่งทุกวันนี้ มีเพื่อนสมาชิกแจ้งเข้ามาอยู่เสมอครับ

ซึ่งบางเรื่องผมก็แก้ไขให้ในทันที โดยยึดเหตุผลตามกฎมารยาทของผู้ดูแลเวบ

อีกอย่างการคงเม้นที่มีปัญหากันไว้ ไม่ส่งผลดีต่อทางเวบบอร์ดและสมาชิกส่วนใหญ่

ซึ่งส่วนตัวผมได้ชี้แจงไปเกือบทุกเม้น โดยไม่ให้ท่านคาใจ

และไม่ได้ลบในทันที เชื่อว่าสมาชิกหลายท่านได้อ่านและได้เห็น ทั้งข้อความของผมและของท่านทุกคนแล้ว

แต่ผมเองขอย้ำตรงนี้ครับ

กฎระเบียบเวบบอร์ดจำเป็นต้องรักษาไว้ แม้เราจะเห็นไม่ตรงกันหรือเพียงไม่เข้าใจกันก็ตาม

จึงตัดสินใจลบครับ หวังว่าท่านจะเข้าใจเรื่องนี้
            Last edited by taibkk; 17 Jun 2019, 01:01:55.

Comment

mod มาตอบคำถามผมหน่อย ง่ายๆ 3 ข้อเอง

ปล.แนะนำเอาหมวดนี้ไปไว้ห้องบนสุดเหอะ เอาไว้ล่างๆแบบนี้ใครมันจะมาอ่าน

Comment

Mod แต่ละท่านที่ผมเคยเจอ..เคยรู้จัก...ส่วนใหญ่ก็คนเก่า..คนแก่ที่สิงอยู่ในเวบ...และมีวุฒิภาวะสูงครับ...บางคนอายุเยอะ...บางคนอายุน้อย ถามว่าคนที่คัดเลือกเค้าคัดจากอะไร อันดับต้นๆเลยคงจะคัดจากคนที่รู้จักกันก่อนมั้ง
                เพราะถ้าเอาใครก็ได้ที่ไม่เคยรู้จักเลยมานั่งเป็น Mod รับรองบันเทิงครับ...ส่วนความสงสัยว่า ถ้า Mod ทำงาน 2 มาตรฐานหรือเปล่าอันนี้ผมว่าคนที่เลือกเค้าเข้ามาเป็น Mod คงดูอยู่เบื้องหลังแหละครับ
                เพราะ User แต่ละท่านก็สามารถส่ง Report ไปให้ผู้ดูแลได้อยู่แล้ว หากเกิดเหตุการณ์ที่ว่าคงมีการพิจารณาปลดออกเหมือนกันมั้ง (ถ้าเหตุการณ์ร้ายแรง) แต่ที่ผมเจอส่วนใหญ่ คนที่มีปัญหากับ Mod ก็คนเดิมๆ กลุ่มเดิมๆ ที่ชอบแหกกฎ
                พอมีปัญหาก็ออกมาดิ้นว่า 2 มาตรฐานมั่ง เข้าข้างอีกฝ่ายมั่ง...ประมาณนี้

ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับใครนะครับ

Comment

คุณอยู่ในเหตุการณ์เหรอครับ งั้นอธิบายมาหน่อย

Comment

กฎเกณฑ์ในการคัดเลือกบุคคลใดให้มาทำหน้าที่ Mod ย่อมอยู่ที่ความเหมาะสม ไม่มีกฎตายตัว ซึ่งความเหมาะสมที่ว่าก็คือการพิจารณาจากคนที่เลือกเองว่าเหมาะสมหรือไม่
                    ถ้าท่านไม่อยู่ในข่ายที่เหมาะสม ต่อให้ท่านทำทุกวิถีทางที่ท่านยกตัวอย่างมา ก็ไม่มีวันได้เป็น Mod ครับ

Comment

กัดจิกสนุกมั้ยครับ

แล้วอีกคำถามไม่เห็นตอบล่ะ

พี่ตี๋ยังเป็นเจ้าของเว็ป ocz อยู่หรือไม่

Comment

ตลกมาก กับ Mod บางคนนี่เหมาะสมแล้วหรือ ตอบกระทู้แบบ "High Quantity / Low Quality" แต่กลับได้เป็น Mod แล้วมาจ้องจับผิดแต่ห้อง Intel เป็นว่าเล่น

ส่วนอีกห้องก็ย้ายกระทู้กลับคืน ทั้ง ๆ ที่ก็เห็นว่ากระทู้ผิดหมวดชัดเจน แถมอีกเรื่องคือมีแค่ Feedback เบาๆ กลับมาวางอำนาจบาดใหญ่ในห้อง Intel นี่แหละ

ในเกมกีฬา มีกรรมการคนไหนลงมาเล่นเองบ้างครับ ?

เอาอะไรมาตัดสินว่าเหมาะสมครับ ?
                        Last edited by Mikuchan; 25 Jul 2019, 23:51:26.

Comment

เค้าน่าจะถามเรื่องความเหมาะสมในการคัดเลือก ไม่ใช่ถามเพราะอยากจะเป็นนะ

Comment

Working...
                          X