Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะลงประกาศบริการรับซ่อมคอม ต้องไปตั้งกระทู้ห้องไหนครับ (กลัวทำผิดกฎเดี๋ยวโดนแบน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะลงประกาศบริการรับซ่อมคอม ต้องไปตั้งกระทู้ห้องไหนครับ (กลัวทำผิดกฎเดี๋ยวโดนแบน)

ตั้งใจจะลงประกาศให้บริการปรึกษาปัญหาในแบบออนไลน์น่ะครับ
    เนื่องจากมันจะเข้าข่ายเชิงการค้า
    ไม่แน่ใจว่าทางเว็บนี้เขาอนุญาตไหม
    หรือต้องไปโพสต์ที่ห้องไหน
    และต้องมีการสมัครหรือลงทะเบียนอะไรเพิ่มเติมอีกไหม

Originally posted by donedara View Post
    ตั้งใจจะลงประกาศให้บริการปรึกษาปัญหาในแบบออนไลน์น่ะครับ
    เนื่องจากมันจะเข้าข่ายเชิงการค้า
    ไม่แน่ใจว่าทางเว็บนี้เขาอนุญาตไหม
    หรือต้องไปโพสต์ที่ห้องไหน
    และต้องมีการสมัครหรือลงทะเบียนอะไรเพิ่มเติมอีกไหม
    เนื่องจากในหมวดคอมพิวเตอร์ ไม่มีหมวดรับซ่อมคอม ยังไงลองเลือกลงซักห้องที่มีผู้ใช้งานเยอะๆก็ได้ครับ

Comment

ถ้าเป็นบริการ ผมว่ายังไงก็ควรอยู่หมวดซื้อ-ขายจะเหมาะสมกว่านะครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        ถ้าเป็นบริการ ผมว่ายังไงก็ควรอยู่หมวดซื้อ-ขายจะเหมาะสมกว่านะครับ
        ใช่ครับ ตอนนี้กำลังทำเวปบอร์ดใหม่อยู่ครับ จะมีการปรับลดห้อง/เพิ่มห้องใหม่เพื่อความเหมาะสมกับปัจจุบันครับ ยังไงอดใจรอหน่อยนะครับ กำลังทดสอบเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาอยู่ครับ

Comment

จริง ๆ ถ้าเทียบเคียงกับการรับซ่อมอะไหล่ตามหมวดต่าง ๆ

ผมว่าการลงบริการซ่อม pc ทั้งเครื่อง หรือปัญหาต่าง ๆ ที่ไม่แน่ใจเกิดจากอะไหล่ชิ้นไหน

น่าจะสามารถลงในหมวด computer set ได้นะครับ

แต่ก็เป็นการชั่วคราวจนกว่าจะมีห้องหมวด บริการต่าง ๆ

Comment

Working...
          X