Announcement

Collapse
No announcement yet.

สั่งของออนไลน์ของ JIB แล้วเอาไปให้ที่ร้าน JIB ประกอบให้อีกทีเค้าจะประกอบให้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สั่งของออนไลน์ของ JIB แล้วเอาไปให้ที่ร้าน JIB ประกอบให้อีกทีเค้าจะประกอบให้ได้ไหมครับ

ตอนนี้กำลังทะยอยสั่งซื้อคอมประกอบของ JIB ทีละชิ้นสองชิ้น จากส่วนลดของ laza... แล้วจะเอาไปให้ที่ร้าน JiB ประกอบให้อีกที เค้าจะประกอบให้เรารึเปล่าอ่า?? ภายในอาทิตย์นี้คิดว่าจะได้ของครบแล้ว รบกวนด้วย

ถ้ามีใบเสร็จของ JIB ก็น่าจะประกอบให้นะครับ แต่อาจจะเสียเงินค่าประกอบครับ ถ้าอยากชัวร์ก็ไปถามที่ร้านเลยครับ

บอกไปว่าสั่งมาทีละชิ้นสองชิ้น ตอนนี้ครบแล้วเลยเอามาประกอบ ละก็เอาใบเสร็จให้เขาดูว่าซื้อจาก JIB (ถึงแม้จะผ่าน Lazada)

Comment

ก็ลองดู คิดค่าประกอบชัว

Comment

ของผมซื้อ เคส SSD PSU มาเอง

นอกนั้นจะซื้อที่ jib เลย นับราคาเฉพาะที่ซื้อของ jib ก็ 35k แล้ว ถ้ารวมที่ซื้อจอด้วยพร้อมเลยก็ 43k แล้ว

เค้าจะคิดค่าประกอบไหมครับ เคยลองโทรไปถาม เค้าบอกว่าเสีย ไม่เกิน 500 ไม่รู้จะต่อลองได้ไหม ซื้อของทั้งหลายหมื่น

ถ้าไม่ได้ก็จะลองเอามาประกอบเองแล้วงั้น

Comment

jib ร้านสาขาต่างๆ เค้าบริหารการเงินด้วยตัวเองนะครับ กำไรของใครของมัน

เพราะฉะนั้นซื้อของจากที่อื่นแล้วมาประกอบร้านใกล้บ้าน คิดค่าประกอบแน่นอน

* เว้นแต่อาเจ๊ อาเฮียจะใจดี - ถ้าอยู่แต่ลูกน้อง ก็โดนแน่ๆ

Comment

อุตส่าได้ประหยัดค่าPC ไปแล้วเชียว สุดท้ายก็ยังต้องมาเสียค่าประกอบสินะครับ

Comment

จะให้ซื้อ jib หมดก็ไม่ได้ เพราะของที่ผมต้องการ PSU SSD และโดยเฉพาะเคสเนี่ย JIB ไม่มีขาย

Comment

ผมเคยซื้อต่างละสาขาบางอย่างก็ซื้อข้างนอก เขาก็ประกอบให้แต่คิด100บาท ครับ เป็นค่า Service

Comment

ผมแนะนำให้ประกอบเองนะครับท่าน ลองดูไม่ยากเกินความสามารถเราหรอก อุปกรณ์ทุกชิ้นเราเลือกซื้อมาเอง ท่านไม่อยากลองจัดการมันเองเหรอครับ เพราะว่าพอใช้ไปเรื่อยๆวันนึง ท่านก็ต้องมีวันที่ทำ ทำความสะอาดมันอยู่ดี หรือหากใช้ๆไปมันมีอาการงอแงหรือเสีย ท่านก็สามารถเช็คและถอดชิ้นส่วนตรวจสอบมันได้เองโดยไม่ต้องพึ่งพาช่าง (ในเบื้องต้น) ผมมองว่ามันเป็นเรื่องที่ดีนะครับ เพราะของพวกนี้มันต้องสัมผัสด้วยตัวเอง เป็น Know - How เล็กๆน้อยๆ อีกอย่างก็ประหยัด Cost ไปในตัวด้วย ลองคิดตามนะครับ หากท่านมีวิชาช่างติดตัว วันนึงท่านรู้หมดว่าอะไรเป็นอะไร ก็จะไม่โดนช่างเลวๆ ย้ำนะครับว่าช่างเลวๆ เอาเปรียบโดยการหลอกให้เปลี่ยนนู่น นี่ นั่น โดยไม่มีความจำเป็น แล้วเราก็ต้องทำตามมันเพราะเราไม่มีความรู้อะไรเลย เรื่องสัพเพเหระอื่นๆก็เช่นกัน เปลี่ยนหลอดไฟ เดินสายไฟ ฯลฯ ในบ้านท่านเอง หรือแม้กระทั่งรถยนต์ มอเตอร์ไซต์เอย เป็นเรื่องที่เราผู้ใช้งานอย่างน้อยๆก็ ควรมีความรู้ติดตัวเอาไว้บ้างครับ สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

Originally posted by boatsz View Post
                    ผมแนะนำให้ประกอบเองนะครับท่าน ลองดูไม่ยากเกินความสามารถเราหรอก อุปกรณ์ทุกชิ้นเราเลือกซื้อมาเอง ท่านไม่อยากลองจัดการมันเองเหรอครับ เพราะว่าพอใช้ไปเรื่อยๆวันนึง ท่านก็ต้องมีวันที่ทำ ทำความสะอาดมันอยู่ดี หรือหากใช้ๆไปมันมีอาการงอแงหรือเสีย ท่านก็สามารถเช็คและถอดชิ้นส่วนตรวจสอบมันได้เองโดยไม่ต้องพึ่งพาช่าง (ในเบื้องต้น) ผมมองว่ามันเป็นเรื่องที่ดีนะครับ เพราะของพวกนี้มันต้องสัมผัสด้วยตัวเอง เป็น Know - How เล็กๆน้อยๆ อีกอย่างก็ประหยัด Cost ไปในตัวด้วย ลองคิดตามนะครับ หากท่านมีวิชาช่างติดตัว วันนึงท่านรู้หมดว่าอะไรเป็นอะไร ก็จะไม่โดนช่างเลวๆ ย้ำนะครับว่าช่างเลวๆ เอาเปรียบโดยการหลอกให้เปลี่ยนนู่น นี่ นั่น โดยไม่มีความจำเป็น แล้วเราก็ต้องทำตามมันเพราะเราไม่มีความรู้อะไรเลย เรื่องสัพเพเหระอื่นๆก็เช่นกัน เปลี่ยนหลอดไฟ เดินสายไฟ ฯลฯ ในบ้านท่านเอง หรือแม้กระทั่งรถยนต์ มอเตอร์ไซต์เอย เป็นเรื่องที่เราผู้ใช้งานอย่างน้อยๆก็ ควรมีความรู้ติดตัวเอาไว้บ้างครับ สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

จริงๆผมว่าลองประกอบเอง หรือไม่ก็ ลองหาคนประกอบเก่งๆแล้วให้เค้าประกอบดีกว่าครับ
                      เพราะ JIB เท่าที่ดูหลายๆสาขา ประกอบเสร็จใช้ได้ก็จริง แต่ข้างในรกมาก สายไฟยุ่งเหยิงไปหมด

Comment

Comment

Working...
                        X