Announcement

Collapse
No announcement yet.

FIX File สุด HOT สำหรับ ท่านที่ใช้ NOD32

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• buildermans
    replied
    ขออภัยอาจต้องเลื่อนเมาท์บ่อยหน่อย เรียงภาพประกอบคำอธิบายไม่เป็นครับ และคงพอช่วยเป็นแนวทางให้ท่านที่ไม่เข้าใจการใช้งาน fix file ได้บ้าง ไม่มากก็น้อยนะครับ

ไม่จำเป็นต้องมี NOD32 อยู่ในเครื่องก็ได้ครับ
    Last edited by buildermans; 5 Feb 2007, 14:05:21.

Leave a comment:

replied
    เริ่มจากดับเบิลคลิัก fix file ที่ท่านคิดว่าท่านจะ fix หรือ คิดว่าติดมาหรือจะสแกนตรวจดู

1. กด I Agree ตัวเลข 1

2. ติก 2 อย่างเดียว จะเป็นการตั้งว่าจะ สแกนเฉพาะ windows system (ไดร์ C อย่างเดียว)

3. เลข 3 ถ้าติกด้วย สั่งให้ NOD มาสแกนด้วย(ถ้าในเครื่องมี NOD นะครับ ) และ nod จะสแกนตามค่าที่เราปรับแต่งไว้ใน NOD ครับ ส่วนปรับแต่ง nod ให้แข็งแรงดูจากกระทู้ของท่าน Areyo ที่ลิงค์นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=4146

4. ข้อ 4 และ 4.1 เป็น การสั่งสแกนร่วมกับ nod และเลือกว่าจะสแกน ไดร์ไหนบ้าง หรือเลือกทั้งหมดครับ (ถ้าคิดว่าเครื่องยังปลอยภัยไม่ติดไวรัส ต้องการสแกนเฉพาะ usb drive ที่นำไฟล์มาจากที่อื่นก่อนนำมาเข้าเครื่อง ให้ติกเครื่องหมายถูกออก แล้วไปดับเบิลคลิกที่ ไดร์ที่เป็น usb ตามรูปที่ 5 และ 6
    ตามลำดับจะทำให้สแกนเร็วขึ้นครับ หรือ สั่งสแกนทุกไดร์ตาม รูปที่ 4.1 ก็ได้ครับถ้ามีเวลาและไม่มั่นใจว่าเครื่องเราปลอดไวรัส ตามชนิดของfix file หรือเปล่า)

• Extreme_XFX
    replied
    น่าสนใจดีมากครับ ขอบคุณครับ

• jenjj69
    replied
    รบกวน แสดงวิธีทำให้หน่อยครับ

Originally posted by buildermans View Post
    FIX File สุด HOT สำหรับ ท่านที่ใช้ NOD32 มี 8 ตัว

** VBS Godzilla[Butsur.A] Fix

** Toy Fix

** Stration Fix

** RJump.A,AdobeR Fix

** Registry Recovery Tool

** Monalisa Fix

** Flashy Fix

** Brontok Fix

ตามลิงค์ครับ

http://www.nod32th.com/component/opt...d,290/lang,en/
    รบกวนบอกวิธีทำโดยระเอียดนินึงครับ
    งงครับ ใช้ยังไงครับ มีรูปด้วยก็ดีครับ
    ขอบคุณครับ

• -UNknown-
    replied
    ใช้ยังไงคับ บอกทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• guru
    replied
    ผมใช้ avg ไวรัสเหล่านี้ปกติก็ไม่ได้แอ้มอยู่แล้วครับ

• vlsdtps
    replied
    ไวรัสที่คุณกล่าวมาข้างต้นผมโดนมาเกือยทุกตัว ฆ่าได้บ้างไม่ได้บ้าง ไม่นึกว่า NOD มันจะฆ่าได้สงสัยต้องลองดู ขอบคุณมากคับๆ

• -UNknown-
    replied
    ใช้ยังไงครับ บอกหน่อย

• jOke_GT
    replied
    ถ้าไม่อยากให้ nod scan ต่อก็ติ้กออกได้คับ

ไว้ทำหมดทุกตัวแล้วให้ nod ปิดท้ายก็ได้คับ

ป.ล.มีไว้ใช่ว่าคับ อิอิ

• hornetpc719
    replied
    สุดยอด..

• NuFaiJung
    replied
    วิธีใช้คือ ให้คลิกที่ Icon เลยใช่ปะค่ะ แล้วมันจะให้เลือก Drive ที่จะ Scan ฝ้ายเข้าใจถูกรึเปล่า

คะนี้ เมื่อวานลองโหลดมาแล้ว อิ ๆ

replied
    Originally posted by Special View Post
    มานคือ อารายหว่า

ไว้ฆ่าไวรัสครับ ฆ่าไวรัสตามชนิด ของ FIX File นั้นๆครับ

ส่วน Registry Recovery Tool เอาไว้คืนค่า รีจิสตี้ที่ได้รับความเสียจากไวรัส หลังจากทำการใช้งาน FIX File แล้ว ตัวนี้จะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ครับ

• Special
    replied
    มานคือ อารายหว่า

• colingpowder
    replied
    -ขอบคุณครับ-

• yuttasins_aonnn
    replied
    เยี่ยมมากครับขอบคุณครับ