Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย!!! WGA ตัวใหม่ป่วนอีกแล้ว คราวนี้มันบอกว่า Validation fail keyใช้ไม่ได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย!!! WGA ตัวใหม่ป่วนอีกแล้ว คราวนี้มันบอกว่า Validation fail keyใช้ไม่ได้แล้ว

ทั้ง ๆ ที่ผมไปเซ็คมันก็บอก

Already activated

ผมเคยทำตามกระทู้ ทำวินเถื่อนให้เป็นแท้

ผมทำไปนานแล้วนะครับ ไม่เคยมีปัญหาใด ๆ เลย WGA ไม่เคยมารบกวนอีก

แต่มาช่วงเดือนที่ผ่านมา มันมาอีกแล้ว!!

คราวนี้มันบอกว่า Validation fail เพราะว่ามันบอกว่า Key ที่ตรวจเจอในเครื่อง [ก็ Key ที่กระทู้ในนี้ให้มานั้นแหละ] ถูกยกเลิกไปแล้ว แล้วมาตรวจเจอ Key ในเครื่องผม มันก็เลยกักกันเครื่องผมไปด้วย

ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ?

สำหรับท่านที่ยังไม่โดน รีบปิด Auto Update ด่วนเลยครับ !!!

(หลายคนที่ทำงานผม โดนเหมือนกันเลย) สงสัยมันตรวจเจอแล้วครับ

sigpic

Comment

ใช้ student edition ไม่มีปัญหาเรื่องนี้ครับ (มันใช้ทั่วประเทศ1 cd-key ลงหลายเครื่องด้วย)

Comment

แล้วมันมีผลเสียอะไรมั้ยครับ

หรือมันแค่กวนใจเรา

คุณ....วินโดว์ปลอม!! ของปลอม!!!! ปลอมมมมมมมมมม!!! [กวนใจ ๆ ๆ ๆ แล้วก็กวนใจ] อย่างเดียว?

Comment

จริงๆ มันไม่มีผลเสียหรอกครับ ก้อคงกวนใจ แต่นานไปไม่ทราบเหมือนกันนะ

เอ่อ RemoveWGA อาจช่วยท่านได้ ลอง Search หา Google นะขอรับ ...
          ปล. ผมมะกล้าบอกอะไรมากกลัว ไอ ออกเป็น คุกๆๆ อิอิ ...

Comment

Working...
          X