Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB กดสวิชท์เปิดไม่ติด..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB กดสวิชท์เปิดไม่ติด..

เป็น บอร์ด slot one PW ATX เมนบอร์ดเสียในส่วนของการเปิดปิดเครื่อง ก็คือกดเปิดไม่ติดว่างั้นเถอะ.. นั่งดูบอร์ดอยู่ตั้งนานเผื่อมีจั๊มเปอร์หรืออะไรที่มันแก้ไขได้ แว๊บหนึ่ง.. คิดว่าต้องไปต่อตรงที่สายเขียวกับดำของ PSU ได้ผลครับ ก็ทำให้ผมสามารถใช้งานบอร์ดตัวนี้ได้แล้ว แต่กดปุ่ม ปิด-เปิดค้าง 4วิ มันไม่ปิดให้นะครับ ส่วนปุ่มรีสตาร์ทใช้ได้ปรกติ เดี๋ยวจะคิดหาวิธีปิดเป็นอย่างอื่น... ขำๆครับ คิดจะทิ้งไปแล้วเชียว...

ปล. สั่ง shutdown จากวินโดว์ก็ปิดได้เป็นปรกติครับ.. เยี่ยม..
    Last edited by hornetpc719; 16 Dec 2006, 02:06:55.
Working...
X