Announcement

Collapse
No announcement yet.

Shutdown แล้วหน้าจอดับ ไฟ power ไม่ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Shutdown แล้วหน้าจอดับ ไฟ power ไม่ดับ

ผมลง windows 7 ultimate sp1 ใหม่ ผ่าน usb ตอนลงเครื่องจะ restart แต่รีไม่ขึ้น หน้าจอค้าง ไฟฮาร์ดดิสดับแต่ไฟ power ไม่ดับ ผมเลยกดปุ่ม power ค้าง ปิดแล้วเปิดใหม่ เครื่องก็ยังลงวินโดว์ต่อ จนเสร็จ พอลง diver ครบแล้วเลยจะปิดเครื่อง สั่ง shutdown แล้วหน้าจอดับไป แต่ไฟ power ไม่ดับ เครื่องยังเหมือนทำงานอยู่ครับ ทั้งที่หน้าจอดับสนิทไปแล้ว เคื่องเป็น notebook acer aspire 750 แบตมีอาการเสื่อม ต้องเสียบสายชร์าจตลอดครับ รบกวนที่นะครับ
Working...
X