Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนผมที ตั้งค่า biosให้เปิดคอม หรือ ตั้งเวลาเปิดคอมเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนผมที ตั้งค่า biosให้เปิดคอม หรือ ตั้งเวลาเปิดคอมเอง

ผมใช้บรอ์ดของ gigabyte แล้วเข้าไปเซ็ทใน ไบออส ตรงหัวข้อพาวเวอร์
    เปิดเปิดใช้งาน wakeup ทีนี้มีฟังชั่น

wakeup day เค้าเลือก 1-31 เลือกวันใส่ตัวเลขอย่างเดียวเช่นผมใส่ 5 ก็ได้แค่นั้นถ้าใส่ 1-31 ไม่ได้ ใส่ 0 คือทุกวัน

wakeup hour ผมใส่ 18.00 เปิดตอนหกโมงเย็น
    wakeup time 0

ทีนี้คอมไม่ยอมเปิดเครื่องเองปลักไฟเสียบไว้ตลอด
Working...
X