Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ driver bios lenovo z580 ตัวจากโรงงานหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ driver bios lenovo z580 ตัวจากโรงงานหน่อยครับ

ปัญหาคือ...ปุ่มปรับพัดลมไม่สามารถใช้งานได้ ตั้งแต่...อัพเดทไบออสครับ ตั้งใจโหลดมาเพื่อศึกษา แต่พอดับเบิ้ลคลิ๊ก มันแฟลชไบออสอัตโนมัติ แล้วปุ่มปรับพัดลมก็ใช้งานไม่ได้เลย ไม่ว่าจะลบ ลงไดรฟ์เวอร์ใหม่กี่ตัว ลง os(7,8,8.1,10) ใหม่กี่รอบ ก็ปรับไม่ได้ กดแล้วมีโหมดให้เลือก แต่มันไม่ว่าจะเลือกโหมดไหน มันก็จะกลับไปที่ dedusting ตลอดเลย เลยจะรบกวนผู้รู้ดังนี้ครับ
    1.ขอวิธีแก้ปัญหาโดยไม่ต้องยุ่งกับไบออส
    หรือ
    2.ขอวิธีการ downgread fw ของไบออสกลับไปเป็นแบบเดิมอย่างละเอียด พร้อมไฟล์ไบออสตัวเก่าครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    ปล.ผมอัพเป็นตัว 5fcn95ww_private 64bit นี้ไปแล้วหลายปุ่มเลยใช้งานไม่ได้ เช่น ฟังชั่น พัดลม
Working...
X