Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ Sensor ความร้อน cpu ไม่ทำงาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ Sensor ความร้อน cpu ไม่ทำงาน

รบกวนสอบถามปัญหน่อยครับพอจะมีใครช่วยผมได้มั้ยคือเมื่อ 2-3 วันก่อนผมแกะ notebook lenovo b450 เพื่อทาซิลิโคนใหม่เพราะจากการการใช้โปรแกรม HWMORNITOR เช็คดูเครื่องร้อนจนดับเพราะความร้อนตั้ง90กว่าองศาเลยแต่พอทาซิลิโคนใหม่แล้วในส่วยของการแจ้งความร้อนของ cpu ค้างไม่อัพเดทเลยครับต่างจากอุปกรณืตัวอื่นไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะเหตุใดครับลองแกะประกอบอีกครั้งทาซิลิโคนใหม่ลง windowsใหม่แล้วก็ไม่หายส่วนความร้อนของอุปกรณ์ตัวอื่นเช่นการ์ดจอ ฮาร์ดดิส วิ่งขึ้นวิ่งลงปกติ ที่นิ่งไม่ขยับก็ไอ้เจ้า cpuนี้แหละครับ ขอบคุณครับ
Working...
X