Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการอัพเดทไบออสของacer aspire 5750G หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการอัพเดทไบออสของacer aspire 5750G หน่อยครับ

จุดประสงค์ของผมต้องการปิดเทคโนโลยี speed step ของintel เพื่อให้CPU I5 ของผมทำงานเต็มสปีดตลอดเวลา (ผมเล่นเกมส์แล้วกระตุกมากหากยังไม่ปิด core วิ่งแค่700-800 ซึ่งถ้าปิดผมคิดว่าน่าจะวิ่งไปถึง2300-2850ครับ) เดิมไบออสผมเป็นรุ่น1.01อยู่Iตอนนี้นะครับ(ถ้าจำไม่ผิด) ผมเห็นในคลิปสอนเป็นไบออส1.21 ซึ่งใน1.01ของผมมันไม่มีแถบเมนู Advanced แต่ในคลิปเป็น1.21 มีฟังชั่นเปิดปิดเกือบทุกอย่างครับ

จึงอยากทราบว่า อัพเดทไบออสอย่างไรและถูกวิธีครับ ผมเคยอัพให้เพื่อนแล้วคอมเพื่อนเอ๋อไปเลยครับเข้าวินโด้ไม่ได้จอดำ(คอมจากlanovo)
    แล้วถ้าช่วยสอนการปรับแต่งไบออส(เปิด-ปิด)อย่างถูกวิธีด้วยจะกราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งเลยครับ
Working...
X