Announcement

Collapse
No announcement yet.

[UnBox] Case Tsunami X-Fire (Blue LED)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [UnBox] Case Tsunami X-Fire (Blue LED)

ดีครับพี่น้องวันนี้ก็ขอมา UnBox เคสอีกสักตัวละกันนะครับผม นั้นก็คือ Tsunami X-Fire (Blue LED) เป็น case ขนาด MidTower

ตามเสป็กบอกใช้เหล็ก SECC หนา 0.5mm ตัวโครงเคลือบสีดำด้าน ตัวถังภายนอกพ่นสีดำเงา PS อยู่ด้านบน
    มีช่อง 5.25" 4 ช่อง ช่อง 3.5" 3 ช่อง
    ค่าตัวของ case ตัวนี้อยู่ที่ 840 บาท

มาดูกันเลย
    ด้านหน้า จะมีพัดลม ขนาด 120mm ไฟสีฟ้า 1 ตัว ช้อง USB 2.0 2 ช่อง สวิตปิด/เปิดเครื่อง สวิตรีเซ็ต ช่องเสียบไมค์ ช่องเสียบหูฟัง และหลอด LED แสดงสถานะการทำงานของ HDD

ข้างขวา

ข้างซ้าย มีพัดลมขนาด 120mm ไฟสีฟ้า 1 ตัว

ด้านหลัง มีช่องสำหรับใสพัดลม ขนาด 80mm 1ตัว

ด้านล่าง ก็จะมีการเจาะรูระบายอากาศ

สายต่างๆ ของเคส และอุปกรณืที่แถมมา

แกะฝาข้างออกดูสิจะเป็นไง

เคสตัวผมว่าตัวโครงมันจะบางไปซักหน่อย แต่ก็ถือว่าแข็งแรงในระดับหนึ่ง ก็นะ case ราคา เท่านี้เองนี้เนอะ

ขอจบการ UnBox เพียงเท่านี้ละครับผม
Working...
X